Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn cho em cấu hình này có dùng được After effect, Proshow, Premiere không với ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi kudokds, 12/2/16.

Lượt xem: 2,075

1. kudokds Mới đăng kí

Các bác xem cho em 2 cấu hình dưới đây có dùng được 1 số phần mềm làm phim không với ạ:
    CH1:
    MSI B85M-E45
    GTX750ti
    Ram 8gb
    Core i5-4460
    Nguồn Cougar 450W

CH2:

MSI B85M-E45
    GTX750ti
    Ram 8gb
    Core i3-4160
    Nguồn Cougar 450W
    Các bác tư vẫn cho em với. Em có nhu cầu sử dung 1 số phần mềm như After Effect, Proshow, Audition, Premiere,... Chỉ là thi thoảng dùng nên mong là cấu hình trên đủ đáp ứng là được rồi ạ.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cũng ngang ngang nhau ko mấy chêch lệch. Về phần mềm thì Proshow không mấy ngốn bằng Ae với Pr và còn tùy vào độ phân giải, kích thước và hiệu ứng của một tệp phim đó nữa.

- Nhẹ thì preview và render rất nhanh còn dung lượng lớn thì việc chậm rì rì là điều không tránh khỏi!
  3. kehuydiet

kehuydiet Thành viên cấp 2

Cái nào làm phim cũng được P4 4gb - ra phim hay làm gì OK ...nhưng do muốn nhanh hay chậm thôi
  4. phongpro79

phongpro79 Thành viên cấp 2

Cấu hình đủ đáp ứng rồi. Còn LCD độ phân giải cao chút là ngon

Ủng hộ diễn đàn