Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư vấn] Chọn chân máy ảnh canon

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi plmh1501, 13/5/14.

Lượt xem: 12,158

1. plmh1501 Mới đăng kí

Chào mọi người, em thuộc dạng gà mờ mới tập tành chụp ảnh không lâu. Hiện em đang cần mua 1 chân máy ảnh cho Canon 600D, chủ yếu là để chụp cảnh ban đêm, hội thảo và picnic. Search trên mạng thì quá nhiều loại, đủ giá tiền mà em cũng không biết công dụng vì sao có cái 5tr mà có cái 500k, chênh lệch dữ vậy. Là chân máy ảnh thôi mà. Và cái chính ở đây em muốn hỏi là em nên chọn loại chân máy ảnh nào, dòng nào cho phù hợp. Cảm ơn mọi người ! :)

...
  2. ALRainbow

ALRainbow Thành viên cấp 2

Chân máy thì tùy vào khả năng chịu tải, độ ổn định, chức năng cá biệt, thương hiệu v.v... mới có giá chênh lệch vậy chứ.. =.=" chứ ổ cắm điện cũng có ổ cắm có 30 ngàn 6 chấu có ổ gần cả triệu 6 chấu đó thôi ;3
    Tài chính yếu yếu thì Benro mấy cái dòng có chữ T đầu hay mấy cái chân Victory Weifeng gì đó cũng đc tầm <1tr
    Còn tài chính tốt hơn chút thì có Slik Nhựt Bổn hay gọn nhẹ di chuyển nhiều kiểu của bác thì có Mefoto tầm 2-3tr.
  3. plmh1501

plmh1501 Mới đăng kí

THANKS bác đã tư vấn. Em tài chính eo hẹp chắc chỉ dám mua hàng vừa tiền thôi, nhưng lại không muốn dùng hàng tàu =.=!
  4. ryo.uit

ryo.uit Thành viên cấp 2

Có cái chân Benro T600EX chắc chắn, bền, đủ dùng cho mấy nhu cầu cơ bản bạn cần, giá khoảng 450k, mỗi tội khá là nặng. Nếu muốn nhẹ nhàng mà bền thì phải đầu tư cỡ 2tr trở lên :D
    http://zshop.vn/benro-mini-tripod-t600-ex.html
  5. ALRainbow

ALRainbow Thành viên cấp 2

plmh1501 Benro cũng là hàng tàu thôi bác, đừng có kỳ thị nó quá. Còn bác ryo nói nó nặng hơn hàng xịn thì tui ko đồng ý lắm, tui xài qua hết mấy dòng này rồi, đồ nửa nhôm nửa nhựa sao nặng hơn đồ nhôm nguyên cục được, tùy vào cái gì so sánh chứ đồ xịn nhiều cái xách cũng nặng dữ thần ôn lắm đa. Vote T880EX hơn, khớp chân cao hơn T600, chắc hơn, phần đầu cũng vững hơn nữa, mắc hơn chừng 100-200k gì đó!
  6. anphoto

anphoto Mới đăng kí

Mình thì thấy xài con này rất OK cho nhu cầu của bạn. zshop.vn/benro-mini-tripod-kit-a550fbh1.html
    Chân này mình cũng đang xài, cũng ổn lắm. Phơi đêm ngon lành
  7. plmh1501

plmh1501 Mới đăng kí

em vừa mua benro t600 nhưng giá là 550k =.=! hố rồi, mua xong mới vào đây xem bác ryo bình luận

Ủng hộ diễn đàn