Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn chọn máy ảnh DSLR phù hợp

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Nguyễn Đình Luật, 16/12/16.

Lượt xem: 3,488

1. Nguyễn Đình Luật Mới đăng kí

Em cũng mới tập tành nên nhờ mọi người tư vấn giúp nên chọn DSLR + lens nào với tầm giá 15tr, có thể xài máy 2nd cũng được ạ.
    Mục đích chỉ là chụp chân dung, chụp phong cảnh, chụp cây cỏ rồi con sâu con bướm đăng FB chơi thui, không có ý định lên chuyên nghiệp nha máy anh.
    Em cảm ơn ạ !

...
  2. Banhmiphoto

Banhmiphoto Thành viên cấp 1

Vậy mua bộ Canon 60D, 3 lens 35/2, 50/1.4, 85/1.8 là đủ chơi mọi thứ trên đời.
    Nguyễn Đình Luật thích bài viết này
  3. Tôm Vũ

Tôm Vũ Mới đăng kí

bạn tham khảo 60D và sigma 17-50 hoặc 50f1,8 nha :D
  4. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

nếu mua lens fix thì mua 1 tiêu cự thôi, mua chi 50 rồi 85, ko cần thiết. Mua 7d cũ giá trên Zshop khoảng 10t5, còn 4t5 mua Lens Tamron 15-50 f2.8 giá 4tr5 (lens này chân dung, phong cảnh gì ok hết) lens đa dụng
    Bộ này với tiêu chí của bác quá OK nhé
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn