Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư Vấn Chọn Một Trong 2 . Sony Hay Canon ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi skull candy, 12/3/13.

Lượt xem: 18,476

1. skull candy Thành viên cấp 1

em đang phân vân giữa
    Canon PowerShot A2300 – 16.0MP

Sony Cyber-shot DSC-W730 – 16.1MP

các anh chị có kinh nghiệm tư vấn giúp em với ạ ! dòng powershot với cybershot thì thằng nào hơn ạ ?
    em chưa mua máy ảnh bao giờ nên e cũng không biết chọn thằng nào !

...
  2. hactyhon

hactyhon Thành viên cấp 2

Theo mình dòng máy nhỏ gọn kiểu du lịch gia đình chọn sony màu trên vi tính sẽ đẹp hơn (không hiểu sao các bác rửa hình hùi xưa ko thích màu sony). Còn canon ở nhà mình có 2 cái thì thấy tính năng hấp dẫn hơn.
    Bạn nên ra tiệm cảm nhận 2 dòng máy này,chụp thử và có điều kiện xem trên laptop vì màn hình hiển thị của canon hơi bị lừa tình (nó hiển thị đẹp,mịn, nét hơn so với khi đưa lên máy tính)
    Vài dòng thông tin hi vọng giúp bạn được 1 tẹo.
    dinhtra53th, Táo Trần, dnh02101 người khác thích bài viết này.
  3. skull candy

skull candy Thành viên cấp 1

em cũng hỏi bạn thì được biết một chút là canon thì ảnh trên máy tính không bằng sony ! nhưng sony thì ảnh in ra lại thua canon ! với cả sony chụp lúc thiếu sáng sẽ bị vỡ hạt và ảnh kém ! em cũng đang định mua sony . nhưng vẫn nhờ mọi người tư vấn thêm :D
  4. Trần Hưng Thịnh

Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

Sony lừa tình trên live view giỏi lắm ... du lịch 2 con con nào chả như nhau, chịu khó chụp chế độ P thôi
    skull candy thích bài viết này
  5. HuynkNawa

HuynkNawa Thành viên cấp 2

Mình thì thik Canon hơn bạn ạ
  6. hactyhon

Mình nghĩ bạn dùng canon đi, làm quen với chế độ P,A hoặc M (chỉnh tay các thông số). Các máy du lịch canon mới hình như đều có chế độ này. Phạm vi chỉnh đương nhiên ko rộng bằng bán chuyên hoặc chuyên nhưng làm quen dần dần rồi chuyển sang 1 dòng canon 600D,60D hoặc cao hơn.
    Hồi trước mình dùng 1 em sony V1 (ra đời được 1 năm rùi ngưng sản xuất luôn :( ), sau đó chuyển sang panasonic và giờ đang dùng canon 600D.

máy là 1 yếu tố quan trọng nhưng quan trọng hơn là góc chụp và khoảnh khắc. Điện thoại còn chụp đẹp được nữa mà.
  7. Trần Hưng Thịnh

A3200 đó làm gì có M mà chụp, chế độ A (auto ) có gì đâu nữa mà làm quen @!@
  8. InvisibleMan

InvisibleMan Thành viên cấp 2

Sony đi bạn. Dòng cyber-shot chủa Sony là tương đối tốt đó bạn. Có cả ống kính Carl Zeiss
  9. hactyhon

Tùy máy đó bạn, A ở đây là Av, chứ ko phải Auto. Núi chung là mình vẫn cổ súy dùng canon ^^
  10. thanglv

thanglv Thành viên cấp 2

Đúng rồi, thằng nó có cái smart auto thấy cũng hay hay, em thì chưa chỉnh nhưng mà em thấy các bác ấy nói đều đúng, ảnh xem trên màn hình của Canon cực kỳ lừa tình.. có gì bác cứ ra tiệm xem thử cả 2 rồi quyết thôi.
  11. thanglv

thanglv Thành viên cấp 2

Còn này AV nó cũng không có đâu bác ơi.. con này fully Auto :) À thực ra có một cái M là ở chế độ Flash :)
    hactyhonskull candy thích bài viết này.
  12. skull candy

thanks các bác nhiều ợ !! e sẽ thu thập ý kiến ! vì e định mua online nên chắc không thử được ! mong mọi người có kinh nghiệm tư vấn giùm :D
  13. nguyenquynhvt

nguyenquynhvt Thành viên cấp 2

Bạn ở tận j hà tĩnh lận nhỉ, mua onl thì kiếm chỗ nào uy tín ấy bạn, khánh long ở sg bán a4ooo 2m7, 8x,
    M thấy canon màu đẹp hơn sony
  14. nguyenphu.pn

nguyenphu.pn Thành viên cấp 2

Nếu thuộc dòng máy này mình vote sony nhá :)
  15. skull candy

Đúng rồi bạn . mình ở hà tĩnh. đang định mua ở lazada.vn .. ở khánh long giá rẻ nhỉ ! nhưng mà phải giao tiền trước rồi mới nhận hàng ! lazada nhận hàng rồi trả tiền ! :D mình check thấy ưng thì nhận:D
    hactyhon thích bài viết này
  16. skull candy

2 vote sony. 3 vote canon :-s
  17. echtammua

echtammua Thành viên cấp 2

Canon đang xài
    Code:
     http://www.canon-asia.com/ixus230hs/#home
    khá ổn
  18. Trần Hưng Thịnh

@!@ đã ko có M, thì càng ko có AV or TV có cái bánh xe nào đâu mà xoay với vặn
  19. feragaba

feragaba Mới đăng kí

1 vote cho canon, đa chức năng hơn sony, sony chỉ dc cái lên mt view đẹp thôi
  20. dnh0210

dnh0210 Thành viên cấp 1

M cũng thấy giống bạn, dù ko am hiểu về chụp hình nhưng công nhận nhìn trên máy chụp hình thì canon cho ảnh rất đẹp, nhưng khi đưa qua cùng 1 màn hình máy tính thì đúng là sony đẹp hơn nhiều

Ủng hộ diễn đàn