Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư vấn] Có nên học FPT Polytechnic hoặc MAAC Viet Arena không ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi NguyenHuuHuy13, 7/5/14.

Lượt xem: 36,909

1. NguyenHuuHuy13 Thành viên cấp 2

Em đang học lớp 12 và chuẩn bị thi đại học. Em đã nộp đơn vô trường ĐH Tôn Đức Thắng ( Nghành thiết kế đồ họa ) nhưng nguyện vọng của em là học ở Văn Lang. Nhưng em không tự tin là mình sẽ đậu đại học ( do em học môn văn rất tệ ) nên em có tính trước là nếu rớt đại học em sẽ chọn một trung tâm nào đó dạy nghề... Hiện em thấy rất thích thú với chương trình của FPT polytechnic và MAAC VIET ARENA. Em muốn mọi người tư vấn cho em với...hoặc ai đang học 1 trong 2 trường này có thể nói cho em biết là chương trình học hay cơ sở vật chất, tiền học v.v.v có đúng như họ nói trên website ? em có tìm hiểu trên mạng thì có nhiều ý kiến trái chiều quá nên lập một topic để xem sao.... Em không sợ khó chỉ sợ dạy chán quá ko theo được thôi.

...
  2. hoc phí các trường ngoài bạn cứ cộng thêm 30 - 50% tiền trên web, theo kinh nghiệm của riêng tớ là thế, hi hi trong đó có tiền linh tinh như quỹ lớp, đi thầy cô, trường thu thêm 1 số khoản xxx. chưa tính ăn ở và cuối kỳ học xong lấy bằng thì tiền đi thầy cô riêng nhé. Trên đây là kinh nghiệm gần 6 năm sinh viên chưa ra trường của mình, bác nào nói không đúng em xin nhận tất cả gạch đá bê tông
    thaovux.gddangvanduc90 thích bài viết này.
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

ở tphcm đi thầy cô làm j?
  4. Cùi Bắp

Cùi Bắp Thành viên cấp 1

FPT Arena đi thớt
  5. Hummingbirds

Hummingbirds Thành viên cấp 2

từ hồi học cấp 2 chả biết tiền đi thầy cô là gì :-s
  6. NguyenHuuHuy13

NguyenHuuHuy13 Thành viên cấp 2

Tiền thầy cồ là gì ạ :) ^^ trên website cũng nói " ..ngoài tiền học + tiền sách vở blah blah blah thì ko cần đóng tiền gì nữa :)) cũng ko cần biếu xén hay thăm hỏi thầy cô :)) chỉ có học và học :))
    Cùi Bắp ý anh là MAAC VIET Arena ? :)) bên này học in ấn rồi cả quay phim nội thất :)) phê phê :)) em thì ko sợ khổ :)) vì Graphic design là tình yêu của em rồi kakaka
  7. trong nam em không rõ lắm, em cứ tưởng bác ngoài bắc, .... bác cứ ra đây học đi khắc biết ~X(
  8. vitconlikeonline

vitconlikeonline Thành viên cấp 2

FPT Arena - nhiều nhân tài ra từ đây lắm, Mac Việt chưa thấy ai :D
  9. Fát

Fát Thành viên cấp 1

nếu bạn ở tp.HCM thì thêm trường DPI ( dpicenter.edu.vn ) vào danh sách nữa đi bạn học phí nhẹ hơn các cơ sỡ FPT , Arena gì đó....
  10. Cùi Bắp

Cùi Bắp Thành viên cấp 1

Hình như Mac Việt mới lên đây mà..
  11. NguyenHuuHuy13

À mà em đang hỏi FPT Polyechnic í ạ :P cao đẳng thực hành á :-sschứ FPT arena e thấy học phí hơi bị thốn ạ 8-| không biết nhà em đủ đk không nữa. Hơn nữa em muốn dậm đất SG :):):)
  12. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

FPT poly ngoài học chuyên ngành thì bạn còn phải học song song cả tiếng anh, cả triết ... và vovinam. 1 tiết lý thuyết 1 tiết thực hành. 6tr 1 kỳ 3~4 môn. điểm danh 3 buổi có môn 5 buổi ( tùy môn ngắn dài ).( mình học ngoài bắc chứ ko biết trong nam thế nào ) mình đang tham khảo DPI hoặc Polygon ( so sánh môn học thì polygon chuẩn hơn dpi. cơ sở vật chất cũng hơn còn chất lượng thì chưa biết.
  13. Bánh Tráng Mắm Ruốc

Bánh Tráng Mắm Ruốc Thành viên cấp 1

Mình đang học ở MAAC VIET ARENA đây, mới hoc được hơn 2 tháng rồi, khóa mình học là khóa đầu tiên của năm luôn, chất lượng kiến thức và giáo viên hiện mình thấy rất tốt, đa số là những người đi làm có cấp bậc cao trong nghành không đấy. Có gì bạn cứ hơi trực tiếp ở trường, hoặc pm mình giúp được thì giúp.
    NguyenHuuHuy13 thích bài viết này
  14. vitconlikeonline

vitconlikeonline Thành viên cấp 2

15. NguyenHuuHuy13

:(( FPT Multimedia - FPT Polytechnic - FPT Polygon
    FPT Multimedia thì tiền nhiều rồi chất lượng thì như các bác ở trên thì cái này tốt r :P
    FPT Polytechnic thì là cao đẳng thực hành em nghe có nhiều ý kiến trái chiều quá nên phân vân
    FPT Polygon là của ĐH-Mĩ thuật TP HCM :P cái này em chưa rõ nữa
    MAAC VIET ARENA.... eo rối quá :P
  16. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

vào FPT Polytechnic đi bạn :)))) mình thấy giảng viên ở đó lí thuyết khủng lắm =))) bữa trước có đi phỏng vấn làm giảng viên bên đó tạch vì cái mớ lí thuyết nhảm shit ấy đấy =))) mang tiếng thực hành nhiều đưa cho mình cái đề kiểm tra làm 1 cái website trông như mấy trang bán hàng trên Bigweb =))) đã mang tiếng thực hành thì cái chất lượng đề bài nó phải như thế nào đó :)))) thể hiện rõ sự chuyên nghiệp đàng này chắc toàn mấy bố kinh nghiệm thì không có suốt ngày ngồi gặm sách =)))
    Vũ Đức Minh thích bài viết này
  17. NguyenHuuHuy13

:-s:-s:-s oimeoi :( vãi cả polytechnic... vậy là còn Polygon :( vitconlikeonline anh cho em thêm ít thông tin bên đó đi ạ
  18. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

Mình thật sự cũng éo hiểu đi học mà cần phải biết 1 inch có bao nhiêu triệu màu để làm cái gì nữa =)))
  19. NguyenHuuHuy13

cho anh 69 :like: :)):)):)) Nhảm nhí thiệt :D
  20. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

iViperious sang kì ba anh sẽ bất ngờ hơn với môn kế toán trong khuôn khổ ngành thiết kế :))))
    thế nên e mới nghỉ học ở đấy :-< cũng 1 thời làm trợ giảng đấy B-) sách mua về chỉ có tác dụng làm bài Q đầu giờ thực hành :v
    Polygon đi bạn \m/ mình so sánh lịch học giữa dpi vs polygon thì polygon chuẩn hơn ( cái này có hỏi mấy ông anh đi trước r )
    cũng định đk dpi nhưng nhìn cơ sở tồi tàn phát ngán :-<

Ủng hộ diễn đàn