Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư vấn] Cung Đường Sài Gòn - Vịnh Vĩnh Hy

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi An_Nhiên, 27/1/15.

Lượt xem: 3,324

1. An_Nhiên Thành viên cấp 1

Chào mọi người, Thứ 6 này em tính làm 1 chuyến từ Sài Gòn ra Vĩnh Hy. đi dọc theo đường biển. ^^!
    Cung đường em tính đi: http://bit.ly/1ypxUeX
    Lịch trình của em:
    chiều tối thứ 5, từ SG chạy về Long Hải. nghỉ tại nhà bạn 1 đêm :D:D
    Sáng thứ 6, xuất phát từ Long Hải đi hải Đăng Kê Gà ( 150km) nếu đi sớm khoảng 8-9h thì tới nơi. an uống nghỉ ngơi, chiều thứ 6: từ hải dang ke gà đi Cà Ná. Đêm thứ 6 nghỉ tại cà Ná ;;);;)
    Sáng thứ 7, xuất phát sớm từ bãi Cà Ná đi thẳng lên Vịnh Vĩnh Hy. trễ nhất là trưa thứ 7 có mặt ở vịnh vĩnh hy.
    Sáng chủ nhật sẽ quay về lại Sài Gòn theo cung đường này luôn ( có thay đổi ở Khúc Lagi :D :D ) dự tính thứ 2 sẽ có mặt ở Sài Gòn B-)B-)B-)
    Hix, dạo đầu dài quá, Mục đích em lên đây chỉ là hỏi anh chị nào thổ địa ở khu vực này ( lagi, hai đang ke gà, cà ná...) người bản địa thương biết nhiều chỗ thú vị có thể đi dòng dòng được, có thể chỉ cho em để em có thể mò mẫm ra trên cung đường đi được không ạ.
    Em đi 1 mình, Con gái. đi xe máy
    Không có nhu cầu xin ở ké...
    Em chỉ muốn biết có 1 vài chổ mà chỉ dân bản địa biết để đến đó chơi thôi . ai biết thì làm ơn chỉ em với ạ.
    Địa điểm càng hoang sơ ( chưa phát triển du lịch) càng tốt ạ.
    Em xin hết! :x:x:x

...
    An.du, HSPkvt911 thích bài viết này.
  2. MusiHieu

MusiHieu Thành viên cấp 1

Hồi trước A cũng cùng đám bạn đi phượt lên Phan Rang thăm ông anh. có 1 lần vào Thác hoang ở Vĩnh Hy ( từ Vinh Vĩnh Hy đi them 30' - 40'). Khá đẹp đấy.
  3. An_Nhiên

An_Nhiên Thành viên cấp 1

đi về hướng bắc hả anh MusiHieu ?
    Em chỉ tính đợt này đi đến vĩnh hy thôi. ko đi xa nữa. khi nào đi xuyên Việt mình lại bắt đầu từ Vĩnh Hy đi ra . bỏ qua mấy chổ mà đã từng đi rồi...hehe
    thêm 30-40km ko bao nhiêu, nhưng nó sai quy tắc của em nên chắc né ^^!
    btw: tks anh nhiều!!!
  4. MusiHieu

Hình như là ở Vĩnh Hy luôn hay sao ấy. vì a đi cũng lâu. nếu đã có dịp ra Vinh Hy thì hỏi dân ở đó. gần thì đi cho biết. :)
  5. An_Nhiên

Vậy trên cung đường từ Sài Gòn ra Vĩnh Hy dọc theo biển, có chổ nào thú vị không anh?
  6. MusiHieu

Dọc đường thì a ko biết ruj :). ở Ngã 3 Trị An có Thác Giang Điền. chắc e cũng biết nơi đó rồi :). cơ mà e đi 1 mình thôi àh.
  7. An_Nhiên

yup, Em đi 1 mình. không có thói quen đi 2 mình.
    Thác Giang Điền đó là khu du lịch mà, không thích vào mấy khu du lịch kiểu đó. nó ..giả tạo :D :D
    chỉ thích đi mấy chổ hoang sơ, cát, gió, núi và biển ấy.
    Mỗi tội gần tết ùi, em hok dám đi đèo, chứ e tính làm 1 chuey61n ra Huế, đi Đèo Cả, Đèo hải vân cho nó đã :D :D :D
    MusiHieu thích bài viết này
  8. MusiHieu

A phục em rồi đấy.\m/.
    An_Nhiên thích bài viết này
  9. kvt911

kvt911 Thành viên cấp 1

Cung đường này trước mình có đi năm 2012,không biết giờ nó còn như xưa ko.
    Đi tới khúc ven biển là bạn sẽ biết mình cần phải dừng lại ở đâu :)
    Nhưng khuyên bạn là nên có người đi chung, con gái mà hư xe giữa đường thì không biết làm sao đâu vì mình đi thấy đường đó cũng khá vắng, không có chỗ sửa xe....
  10. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Mẫu con gái mình thích nhưng chỉ là mơ thôi không gặp được người trong mơ!8->
    Mà e gái đi xe máy hay môtô khai thật đi, ước gì cũng được đi như vầy:)
  11. An_Nhiên

Anh kvt911 ui, em thích đi ven biển nên em mới đi cung đường này. Trước em cũng có đi cung đường Đà Lạt, hehe... Nhưng em biết là ngoài biển còn có những đồi cát ...hoặc thứ gì đó thú vị mà ko nằm trên đường chính. Em ko mong muốn 1 chỉ dẫn chi tiết, chỉ mong muốn 1 cái hướng, 1 đầu mối, đại loại vậy để mò..mò cho nó vui..:x:x:x
    Em đi xe máy, hok có tiền mua moto anh vanthao171088 ui ^^!
    Vài năm nữa có tiền ráng bứng em CB150 về đi kua trai cho đã ^^!
    Thứ 2 về Sài Gòn iem sẽ thông báo vs mấy anh chị trong fr :D :D :D
    kvt911 thích bài viết này
  12. An_Nhiên

Tks anh MusiHieu , em thích Rybak, chàng trai có đôi mắt giết người :x:x:x:x
    ai mà có đôi mắt biết nói như ảnh, iem kua về xong cho ăn cơm ngày 3 bữa xong bắt ảnh ngồi im cho mình nhìn cho đã, chán rồi bỏ ;;);;);;)
  13. guitar_kid

guitar_kid Thành viên cấp 2

Cùng sỡ thích giống mình, chỉ chúc cho bn lên đường may mắn và khám phá được nhiều điều thú vị. Thật lòng thì nên đi 2 mình, thân gái đường xa ko biết đâu dc những lúc khốn khó.
  14. HSP

HSP Thành viên cấp 4

ôi trời con gái đi phượt 1 mình , giống chị mều nhỉ :D
    lần trước thật ra cũng hơn nửa năm rồi có đi cung sg - nha trang chạy tour 2 ngày rưỡi đường xá thì ok , chỉ có đoạn từ phan thiết phan rang nha trang hơi cực đường đang làm " vừa rồi ông a vừa đi và chưa xong nữa " đi đường thì ngắm cảnh là chính ở ngoài đoạn vừa đến cà ná có cả cánh đồng tuabin điện gió chụp hình thích lắm . mà con gái đi mình không sợ hở ;;)
  15. An_Nhiên

Nếu mình cho phép dựa dẫm vào ai đó, chỉ làm cho mình yếu đuối hơn mà thôi, đến 1 ngày người mình dựa dẫm có chết đi, hok lẽ mình cũng chết theo sao anh guitar_kid ^^!
    Càng hạn chế nhờ vả ai, càng tốt. quy tắc của em anh ui ^^!
    Có lỡ xảy ra chuyện gì thì do bản thân mình ngu thì chết thôi. :x:x:x
  16. An_Nhiên

Đã về sau 4 ngày lang thang nắng gió miển trung. ^^!
    Đi xong mới hiểu hết nghĩa của câu "Nắng Phan Gió Rang" :D :D :D
    1 cung đường ven biển đẹp nhất mà em từng được đi....
    vote bạn nào có nhã hứng làm 1 chuyến từ Long Hải đến Phan Thiết.
    p.s: đoạn Phan Thiết trở ra Phan Rang đường đang làm, đừng nên đi trong thời điểm hiện tại
    :x:x:x:x:x:x
    đi ngủ...
    kvt911 thích bài viết này
  17. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

18. An_Nhiên

vắng, hoang sơ, không 1 bóng người, và..không biết vì sao mình lại chui vào đây được :P
    :">:">:">:">:">
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/2/15
    MusiHieuvanthao171088 thích bài viết này.
  19. An_Nhiên

biển yên bình và dịu dàng hơn khúc phan thiết. duy nhất có 1 điểm chung là không có người :">:">
    MusiHieuvanthao171088 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn