Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn dslr cũ cho sinh viên khoảng 7 triệu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Mạnh Hiệp Đào, 15/3/15.

Lượt xem: 2,719

1. Mạnh Hiệp Đào Mới đăng kí

Em đang muốn kiếm 1 con dslr để tập tành. Mà em thích những máy có màn hình phụ cho tiện
    Nhu cầu đa dạng, chủ yếu em muốn kiếm 1 body ngon để đầu tư lens sau
    Em cũng đang soi mấy con Pentax vì máy chống chịu được thời tiết khắc nghiệt, có chống rung trong thân máy và nghe nói ưu thế tận dụng kho lens đời cũ nhưng hơi lo vì cộng đồng ít muốn kiếm đồ khó :(
    Em cũng chưa vó ý định đi sâu nên các bác cho hỏi Nikon vs Canon hãng nào có nhiều lens rẻ mà ngon ạ?
    Các bác cho em vài địa chỉ bán dslr cũ uy tín nhé :D

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Chưa chơi Nikon nhưng nghe bảo lens Nikon mắc hơn lens Canon :D
    Mạnh Hiệp Đào thích bài viết này
  3. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Pentax mình không rành nhưng mình có thể tư vấn cho bạn mua máy canon với mức giá 7tr.
    Nếu mới chơi thì bạn thử các dòng máy không chuyên như 450D giá khoảng 3tr5 , còn muốn chơi chuyên một chút thì mua 40D giá khoảng 6tr.
    Lens kit Canon giá thấp nhất 1tr6, giá này là giá cửa hàng, còn giá mua qua tay có thể rẻ hơn 500k.
    Nếu ở TPHCM thì bạn chạy qua đường Huỳnh Thúc Kháng Q1 xem
  4. RickyZ

RickyZ Thành viên cấp 3

mua canon 40D vọc đi bạn, mới chơi thì nên mua canon cho dễ vọc nếu thấy chỉ là đam mê nhất thời thì đầu tư mai mốt cũng ko tiếc
  5. Enihs Chan

Enihs Chan Mới đăng kí

40D 6tr là có lens chưa ạ? hay phải mua lens nữa
  6. RickyZ

RickyZ Thành viên cấp 3

40d giờ short khoảng 2000-3000 thì khoảng 5chai8 tới 6chai mua thêm lens kit với đèn này nọ nữa tầm khoảng 7chai là đẹp rồi.
    Mình đang nói tới mua hàng xài rồi nha bạn
  7. Mạnh Hiệp Đào

Mạnh Hiệp Đào Mới đăng kí

Thank các bác :D
    Thế còn Nikon thì có hàng nào tầm đấy ổn ổn không ạ? Để e có thêm hướng nghiên cứu
  8. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Nikon thì có D80 cũng huyền thoại một thời đó bạn
  9. Lee Minh

Lee Minh Thành viên cấp 1

40D + lens kit đi. vừa rẻ vừa đẹp
  10. Tấn Linh

Tấn Linh Thành viên cấp 2

550D + Len 18-55 STM: 8tr
  11. Android Beginner

Android Beginner Thành viên cấp 1

Tìm 1 con Canon 30D cũ + len kit 18:55 + 50 1.8 là đủ cho nhu cầu tập tành rồi

Ủng hộ diễn đàn