Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn dùm em vụ body chụp macro với a ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi luanmy10, 4/12/13.

Lượt xem: 2,225

1. luanmy10 Mới đăng kí

Các bác cho e hỏi ngu tý ! e muốn chụp những bức hình giống như ở trên !
    bức ở trên là ku bạn e nó chụp bằng Con 30D f1.8 . e đang tính mua một con DSLR ( nikon d3000 )
    nhưng e không biết mấy con kỹ thuật số bình thường có chụp macro dc như vậy không ạ ? thanks các bác trc .

...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi moderator: 5/12/13
  2. luanmy10

luanmy10 Mới đăng kí

ai help e với ạ ?
  3. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

thứ 1 là ảnh như của bạn của bạn là chụp được
    thứ 2 là 2 bức trên macro chỗ nào thì mình không rõ
    thứ 3 là ảnh trên BẮT BUỘC phải qua xử lí = photoshop. Vẫn có thể chụp ra gần gần như thế mà ko cần shop nhưng sẽ cần nhiều hơn 30D+ cái j đó 1.8 rất nhiều
  4. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Bạn này thiếu rất nhiều kiến thức cơ bản về nhiếp ảnh.
    _ Chụp Macro là chụp cận cảnh nhưng vẫn lấy nét được, cái này cần những ống chuyên dụng, chụp cùng kính lúp hoặc kính hiển vi, tùy yêu cầu.
    _ Những bức ảnh trên được gọi là chụp xóa phông.
    _ 30D là tên body.
    _ F1.8 là khẩu độ lớn nhất của ống kính có thể mở được. Tên gọi của ống kính thường chỉ ra 2 3 đại lượng sau. VD:Canon EF 70-200mm f/2.8 L IS USM Lens. Nhìn cái thông số ống này biết đc rất nhiều : Ống của hãng canon sản xuất, ngàm EF (cái ngàm là phần thép tiếp xúc ống kính với body); Tiêu cự nhỏ nhất 70mm và lớn nhất là 200mm. F2.8 > ống 1 khẩu độ, và khẩu độ lớn nhất là f2.8. Ống thuộc dòng Luxury (L) đặc trưng là cái viền đỏ quanh ống; IS là chống rung - chức năng này khá đắt xiền :v ; USM là dùng công nghệ lấy nét nhanh.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn