Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư vấn] Em cần tìm mua máy ảnh phù hợp và chỗ mua

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Wolfy Stushi, 9/5/13.

Lượt xem: 2,279

1. Wolfy Stushi Thành viên cấp 1

Theo mọi người là <15tr thì nên mua máy nào để dễ dùng, ổn và mua chỗ nào thì ok ạh?
    Liệu Canon 600D ổn ko ạh?

...
  2. Duy Xelu

Duy Xelu Thành viên cấp 1

mình cũng đang có thắc mắc giống bạn này!!! mọi người giúp với ^^..
  3. xperia_optimus

xperia_optimus Thành viên cấp 2

Dể dùng thì mua dòng không gương lật đó người, giá đó xúc được con chụp đẹp rồi.
    Mua máy ảnh rồi sẻ lòi ra nhiều cái linh tinh phải sắm thêm nữa nên bạn đừng đầu tư 100% vào máy nhé hơn nữa đừng ham chấm cao nếu cấu hình PC của bạn không cân nổi ảnh RAW của nó.
    Còn mua máy, kể cả ống kính, ba lô, ba chân linh tinh....... thì mình đâm đầu vô xom chợ của xomnhiepanh.com, hàng 2nd. Còn ngại 2nd thì Zshop, Phú Quang mà mua, các cửa hàng trên đường Trần Hưng Đạo, Huỳnh Thúc Kháng và trong thương xá TAX . Trước khi đi mua nên tới thegioididong, điện máy chợ lớn.....cầm sờ dùng thử (không sợ bị chửi :)))
  4. Wolfy Stushi

Wolfy Stushi Thành viên cấp 1

Cái này má em thưởng cho nên có muốn mua thêm đồ linh tinh chắc cũng tốn nước miếng năn nỉ lắm ^^
  5. nghỏe cue tỏi

nghỏe cue tỏi Thành viên cấp 1

Mình cũng đang muốn mua máy ảnh để chụp ảnh, tầm 15 đến 18 triệu thì mua máy gì được các bạn, mình không biết mua máy gì cả, hôm trước có xem canon 60D được không ạ.
  6. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

bạn lấy D90 rồi sắm lens ngon mà chơi, chơi 60D rồi chơi lens tầm thấp của Ca thì chán ngay. Đây là trong trường hợp bạn là người coi Ni và Ca như nhau, chỉ quan tâm đến hiệu năng/giá :)) còn nếu bác chỉ thích Ca thì e ko dám ý kiến
    Zeroco thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn