Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

(Tư vấn) Em cần tư vấn mua máy ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi gabeo, 3/7/14.

Lượt xem: 2,564

1. gabeo Mới đăng kí

Chào mọi người,

thú thực em mù thông tin về máy ảnh , nhưng h cũng có đam mê tập tành chụp ảnh như k biết nên mua loại nào,
    em cũng có tham khảo và thấy mấy loại dưới phù hợp vs túi tiền ^^, mong mọi ng tư vấn giúp ạ
    Cám ơn nhiều ^^
    1. Canon EOS 1100D
    2. Sony DSC H 300
    3. Sony DSC H200-b
    4. Pentax x5
    5. Sony DSC HX 300
    6. Sony DSC 400B

Thú thật là e kết con Sony HX 300 vs H 200 b rồi, nhưng k biết trong mấy con trên, con nào tốt hơn vs tạo ảnh nét và ok hơn
    Cám ơn các bác :)

...
  2. hoart

hoart Mới đăng kí

đã mua thì nên mua DSLR nhé! vote 5dm3 =))
  3. gabeo

gabeo Mới đăng kí

5dm3 là j hở bác?
    vs loại đó e k đủ tiền ^^
  4. God.Cyber

God.Cyber Thành viên cấp 2

Đã chụp ảnh mà ít kinh phí thì chọn mua nikon với canon thôi , vừa thông dụng vừa dễ nhận biết phân khúc máy . ( dễ mượn ống kính nữa vì 2 loại này thông dụng ) , còn những dòng sony bạn chọn ở trên không thay được ống kính sau này khó mà nâng cấp ( chụp được 3 hôm thì chán phèo ra y như máy compact du lịch )
    Nếu bạn có 15tr trỡ xuống thì mua : ( còn dư tiền thì thêm con lens 35mm hoặc 50mm chụp chân dung , xóa phông mù mịt :)) )
    Canon : 400d 500d hoặc 550d .
    Nikon : D3000 D3100 hoặc D3200 .
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/7/14

Ủng hộ diễn đàn