Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn giữa máy xách tay và máy chính hãng

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Quyet_Dep_Zai, 27/2/13.

Lượt xem: 8,816

1. Quyet_Dep_Zai Thành viên cấp 2

...
  2. ZiYo

ZiYo Thành viên cấp 2

12~14m .. dê ... chúc mừng bạn đã có bước đi theo nhịp thở thời đại công nghệ
    " nghe nói sang tháng ra canon 800D màn hình tinh thể lỏng cảm ứng nhiệt Wifi , 3G , MP3 camera trước hỗ trợ đến 4Mp đấy bạn :D "
    Quyet_Dep_Zai thích bài viết này
  3. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

2 thằng Giống và khác nhau thế này
    Giống: MÁY
    Khác: Chính hãng - Xách tay
    :))
  4. hoang phan

hoang phan Thành viên cấp 2

thực tế là ntn kiss x là hàng sách tay nó là hàng nội địa của Nhật hay sao ak bạn mua máy này rẻ hơn nhưng bạn sẽ không được bảo hành tại các trung tâm của canon còn bạn mua hàng chính hãng mắc hơn nhưng sẽ canon được bảo hành toàn quốc còn giá cả chênh lệch là do mỗi thị trường 1 giá thôi :) chất lượng theo mình nghĩ là như nhau bạn ah
  5. Quyet_Dep_Zai

Quyet_Dep_Zai Thành viên cấp 2

thank các bác !!
  6. nguyenquynhvt

nguyenquynhvt Thành viên cấp 2

Khác nhau ở chế độ bảo hành, nguồn gốc hàng
    Unbox hàng chính hãng thích hơn, có đk thì chinh hãng đê :)
  7. Davis Tran

Davis Tran Banned

Mua xách tay ở tiệm vẫn có bảo hành và rẽ hơn dc vài triệu, vậy tại sao phải mua hàng chính hãng trong khi cùng 1 loại máy? Số tiền thừa đó đủ để bạn đầu tư vào lens hoặc phụ kiện.
  8. nguyenquynhvt

Khác nhau chứ sao k bác, hàng ngoài tiệm nói là new 100 nhưng có thật vậy hay k thì tùy, Về bảo hành thì yên tâm hơn, phải coa lý do thì hàng chính hãng mới đắt hơn chứ :D
  9. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

E dang dung Kiss X5 hang dap hop tai Khanh Long va duoc bao hanh may trong 1 nam day bac ah
    Bacvohoang phan thích bài viết này.
  10. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Van de chinh hang hay xach tay ko nhu bac nghi dau. Ten cua moi loai may la do no duoc suat xu o nhung thi truong khac nhau nhu Việt Nam, My, Nhat. Tuong ung voi 600D, T3i, Kiss X5. Minh dag dung kiss x cua Nhat. Hang dap hop 100% o Khanh Long va co bao hanh 1 nam day
    Bacvo thích bài viết này
  11. nguyenquynhvt

Nếu hàng xách tay thì bạn chỉ đc bảo hành ở khánh long thôi, xách tay thì mua tiệm nào thì bảo hành ở tiệm đó, chính hãng thì ra lê bảo minh. Cái tên nói lên tất cả :D
    hoang phan thích bài viết này
  12. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Voi e mien co bao hanh va new box la ok. E cha wan tam cai ten tuoi nha bao hanh nhu bac dau. Ton vai trieu, voi nhug nguoi co dk thi cha sao, voi nhug nguoi ko thi lai la ca van de . Hi
    Bacvosolo ngỡ thích bài viết này.
  13. nguyenquynhvt

Cái đó m biết chứ bạn :D, hi
  14. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Noi chung tuy kha nang moi nguoi
  15. hoang phan

em còn non mạng phép phản biện lại bác có gì bác bỏ qua nha !!! bác cho em hỏi là bảo hành của bác là mang ra Khánh Long bảo hành hay mang thẳng đến trung tâm bảo hành Canon nếu mang ra Khánh Long có nghĩa là Khánh Long nhờ bên thứ 3 sửa chứ ko phải do chình Canon bảo hành, thứ 2 máy bác mua có xuất hóa đơn đỏ không vì em nghĩ nếu xuất hóa đơn đỏ bác sẽ mất thêm tiền thuế nữa vì máy xách tay :)
  16. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Cai do thi tat nhien roi. Voi e cu dap hop va co BH la duoc. Vi e cha di dau xa. Gan do chay ra may hoi. :))
    Thoi thi cai gi no co loi cai do, nhieu do y kien chac chu thot cung hieu dc phan nao
    hoang phan thích bài viết này
  17. Davis Tran

Davis Tran Banned

Các bác tìm đọc thêm 1 số bài scandal về bảo hành ở LBM nhé :))
  18. hoang phan

vâng em nói thế thôi chứ em cũng mua xách tay cho rẻ vì chất lượng cũng vậy còn vụ bảo hành thì máy mà xài kĩ thì cũng ko đến nỗi mang đi bảo hành :)
  19. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Phan lon do nguoi su dung

Ủng hộ diễn đàn