Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư Vấn Giùm Mình Về Việc Mua Máy Ảnh ^^

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi mileyvo, 10/12/12.

Lượt xem: 2,642

1. mileyvo Mới đăng kí

Chào mọi người, mình đang muốn mua 1 máy ảnh tầm 20-25 triệu có luôn lens . MÌnh yêu thích chụp phong cảnh, mún lấy được màu sắc cảnh với độ chính xác cao. Độ nét và focus cao. Hum bữa đi hội chợ thấy em Pentax K30 cũng vừa ý lắm mà ko bít Pentax chụp đẹp ko vậy? Mình đang phân vân giữa D3200, D7000 , và Pentax K30. Nhờ các bợn, anh chị em giúp mình cho ý kiến và lời khuyên với, hoặc gợi ý giùm mình em nào phù hợp nhất . Mình chưa có kinh nghiệm mua máy ảnh nhiều.

Cảm ơn mọi người rất nhiều !!!!!!!^^

...
  2. Minielove

Minielove Thành viên cấp 2

Cái này bạn post sai mục rùi, nhờ Admin chuyển wa Chuyện trò linh tinh đi, mục góp ý là dành để mem góp ý với diễn đàn chứ hok phải mọi người góp ý cho mình!
  3. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

Chào mọi người, mình đang muốn mua 1 máy ảnh tầm 20-25 triệu có luôn lens . MÌnh yêu thích chụp phong cảnh, mún lấy được màu sắc cảnh với độ chính xác cao. Độ nét và focus cao. Hum bữa đi hội chợ thấy em Pentax K30 cũng vừa ý lắm mà ko bít Pentax chụp đẹp ko vậy? Mình đang phân vân giữa D3200, D7000 , và Pentax K30. Nhờ các bợn, anh chị em giúp mình cho ý kiến và lời khuyên với, hoặc gợi ý giùm mình em nào phù hợp nhất . Mình chưa có kinh nghiệm mua máy ảnh nhiều.

Cảm ơn mọi người rất nhiều !!!!!!!^^

Tốt nhất là cầm cả 3, test cả 3 đưa ra đứa nào làm mình vừa ý nhất.
    Thích là nhích thôi
  4. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

20-25tr thì chả biết là hỏi đùa hay hỏi thật nữa. Mình có trong tay chưng đó tiền là bưng luôn 5D về rồi tính chuyện lens sau >:)
    Nghiêm túc mà nói thì với nhu cầu phong cảnh chủ yếu thì cứ chọn bừa 1 body DSLR dòng crop vừa tiền ưng mắt là được, 1 lens zoom hay fix gì tiêu cự <= 35mm là zô tư luôn. Đừng bàn tới vấn đề màu sắc, độ nét vì những cái đó phải các bác lão luyện chụp nhiều đời máy mới nhận thấy được.
    Với 25tr thậm chí cũng chỉ mới đủ để mua 1 cái lens L cho người chuyên nghiệp nhưng vào tay thằng nghiệp dư như em thì sẽ là 1 máy + 3 lens 2nd (50d+f50+f85+kits)
  5. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Bạn là nữ phải không? :-/
    Mình con trai, cầm con D3100 thấy nó rất lỏng lẻo và khó điều khiển, chắc con D3200 cũng chẳng hơn đâu, D7000 thì lớn hơn, cầm dễ hơn 1 tẹo, máy pentax thì mình không thạo nhưng nghe nói chơi pentax cũng hay lắm, màu pentax cũng ổn, nhưng nếu bạn thích chụp phong cảnh thì mình nghĩ nikon sẽ hay hơn :D
    Mà thấy mấy con bạn nhắm đều là hàng new thì phải, mình tư vấn 2nd thôi, máy ảnh mua new làm gì cho đắt [-(
    Body: D90 2nd ~ 11tr, có 1 topic về D90 trong 4rum mình rồi đó, ảnh rất đẹp :-bd
    lens:
    - Tokina 12-24 f4 for nikon DX 2nd, giá mình không được rõ lắm nhưng có lẽ nằm trong khoảng 6tr-8tr thôi, lens này là lens chính để chụp phong cảnh vì nó là super wide, sau này nhu cầu cao hơn bạn có thể mua thêm tele để chụp phong cảnh được luôn :))
    - Tripod + dây bấm, đây là 2 thứ bắt buộc phải có để chụp phong cảnh, giá thì tùy loại, thôi mình đắp 2tr vào đây vậy? :-? (đắt rẻ gì thì cũng phải có đó)
    - 1-2tr cho phụ kiện khác (hộp chống ẩm, thẻ nhớ,...)
    Còn lại nếu có thể thì mình đề xuất nikon 35mm f1.8D -> lens này chất lượng/ giá thành rất tốt, gắn lên D90 sẽ cho tiêu cự 50mm normal đáp ứng được các nhu cầu đa dụng khác :)

Ủng hộ diễn đàn