Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư vấn] Hand-lettering nên bắt đầu từ đâu?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Typography' được đăng bởi sanreavii, 19/9/14.

Lượt xem: 4,486

1. sanreavii Mới đăng kí

Như tiêu đề, mình đã tìm kiếm khá nhiều (hoặc có thể là xót ở đâu đó #-o) nhưng dường như là hiếm có bài nào về hướng dẫn những bước bắt đầu cho Hand-lettering.
    Mình nghĩ là cứ luyện tập thôi.. và mình vẫn tập vẽ linh tinh vài kiểu đơn giản.. nhưng thật sự thì mình rất muốn biết chính xác Hand-lettering nên bắt đầu từ đâu.
    Mình mới tập H-L cách đây không lâu và chỉ vẽ bằng bút chì và bút mực bình thường. Vậy nếu mua bút chuyên vẽ H-L thì nên mua loại bút nào? (loại mà có bán rộng rãi ở VN ấy ạ ;;)).
    Mong mọi người giúp cho mình ạ, cảm ơn :">.

...
    Melody Coffee thích bài viết này
  2. Khói Art

Khói Art Mới đăng kí

Thì bạn cứ lấy giấy bút , giấy ra và vẽ....
    Đâu nhất thiết phải bắt đầu từ đâu...
    Cố mà vẽ lên 1 từ hay 1 chữ cái nào đó...
    sau đó vẽ thêm nhiều chữ khác đẹp hơn hay ít ra là khác đi...
    Rồi sau đó tập trang trí...thêm viền hay nhửng đường cong...atc...theo chính ý tưởng của bạn là tốt nhất...
    Cách tốt nhất là tìm hiểu về những tác của người đi trước để lấy cảm hứng rồi sáng tạo ra những thứ mang dấu ấn của bản thân...
    Vẽ,vẽ,vẽ và vẽ...càng nhiều càng tốt
    Thế nhé...chúc bạn thành công
    Melody Coffee thích bài viết này
  3. Melody Coffee

Melody Coffee Thành viên cấp 1

Trên TIKI.vn có bán loại bút (đa dạng ngòi) cho việc vẽ H-L đó chủ thớt. sanreavii mình cũng có mua 2 bộ bút để vẽ đó.

Ủng hộ diễn đàn