Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn máy ảnh Nikon D70 cho người mới tập chơi

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Phạm Hưng, 24/3/13.

Lượt xem: 23,574

1. Phạm Hưng Thành viên cấp 2

Các bác làm ơn cho em hỏi trong khoảng 3~4tr có thể mua được loại DSLR hàng 2nd nào phù hợp cho người chưa cầm máy DSLR bao giờ như em ạ :-ss
    Có shop bán D70 đã chụp 20k shots, có bảo hành, giá 3,9tr, xin các cao nhân cho em lời khuyên ạ >:D<
    Sinh viên nghèo vượt khó em sợ mua lung tung phải cái máy lởm về vứt đi thì khổ thân em :-<
    Em cám ơn các bác :)

...
  2. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

3tr9 hình như là chưa có lens ấy, bác mua thêm lens kit nữa đi, sau mua thêm 50 1.8D nữa là tạm ổn. 3-4tr có vẻ còn hơi ít
    Máy thì bác check kĩ tí là đc thôi, đừng nghe mấy người bảo máy cũ là cùi ;)
  3. Phạm Hưng

Phạm Hưng Thành viên cấp 2

:(( nó vừa bán mất r bác ạ :-< em gét nó
  4. Thuong Koi

Thuong Koi Thành viên cấp 2

D70 chụp ISO 400 noise lòi mắt =)) bất tiện lắm,cố tý nữa làm con 80 bạn ạ
    Pham Hung thích bài viết này
  5. Trung Kiên

D40 cũng được, khử noise tốt hơn, em đang dùng D40 đây, con kit của nó rất tuyệt :)
  6. Phạm Hưng

:-j khổ em đã biết tý gì về chúng nó đâu bác. Đang tìm hiểu ạ :">
  7. Mezzazzy

Mezzazzy Thành viên cấp 2

Mình thấy là bạn cứ mua con nào cũng dc, nikon ko nắm rõ lắm nhưng ví dụ như Canon cách đây 4-5 năm vẫn dám vác 10D đi chụp đám cưới như thường, quan trọng nhất là người chụp thôi :D
  8. Phạm Hưng

bác mua máy mới hay 2nd ạ? em cũng thấy nhiều người tư vấn là dùng d40, xog search lại thấy lòi ra 40x tốt hơn nữa. xog lại cố tý nữa để lên d60 =))))) em đến hết hơi :-j
  9. Mezzazzy

Mezzazzy Thành viên cấp 2

À ngày xưa thì làm gì có máy gì mà 2nd mới chả new :)) với lại mấy đời cũ kiểu gì chẳng 2nd, bác cứ mua chỗ nào to to uy tín là dc, có gì mình lên chửi nó cũng sợ :))
  10. Trung Kiên

D40 là đời sau của D60, ko thể nói là lên D60 được. D40 tốt hơn D40x vì số chấm ít hơn, khử noise tốt hơn hẳn, syns flash lên tới 1/500s (D40x chỉ 1/200s thôi), rẻ hơn. D40x chỉ hơn cái 3fps (D40 là 2.5fps) thôi, chẳng để làm gì.
    Dĩ nhiên là 2nd rồi, thời buổi này đào đâu ra hàng mới :)
    Mấy con xịn hơn thì nhiều lắm, bác càng lăn tăn thì $ nó càng tăng, hố vôi mà :))
    Gửi bác vài tấm cùi e chụp với kit cho bác đỡ lăn tăn :))
    À quên, nhược điểm lớn nhất của con D40 này là chỉ AF được với lens AFS thôi, khá là kén lens
  11. Phạm Hưng

=))))))))) hợp lý đấy. Vậy mua chỗ nào to to uy tín bác nhể :))
  12. Phạm Hưng

bác chụp đẹp thế =P~kiểu này em cũng cố xúc nhanh 1 con lên đú vs bác :-j à quên học hỏi ạ
  13. Trung Kiên

Em mới tập chụp thôi ạ :)
    Bác nên lưu ý cái vụ kén lens, như con D70 thì AF đc với con 50 1.8D rẻ mà rất ngon, D40 thì phải MF, muốn AF thì phải mua 50 1.8G đắt gấp đôi lận, sự lựa chọn lens cho D40 cũng khá hạn chế, nếu không lăn tăn mấy cái này thì D40 là ngon nhất trong tầm tiền rồi.
    Bác lưu ý kiếm con kit của nó là 18-55 ED chứ đừng mua con 18-55 VR nhé, vr không cần thiết lắm cho tiêu cự này, mà con vr đắt gấp rưỡi :)
  14. Trung Kiên

Lên xomnhiepanh.com nằm vùng
  15. Phạm Hưng

:-? ơ thế cả d40 và 70 đều phải mua lens rời chứ k có lens kit kèm theo máy à bác :))em bh cứ tính mua 1 phát chụp đc ngay chứ mua cái body r lại thêm 2 củ cái lens nữa chắc em chết ngoéo :-j
  16. Trung Kiên

Bác xem giá người ta rao là body only thôi hay là kèm kit rồi. Con D40 e mua là hơn 5tr, kèm kit. Bán lẻ thì lens kit ED khoảng 1tr (2nd hết)
  17. Phạm Hưng

Vầng em đang xem trong xóm nhiếp ảnh :)) thank bác đã nhiệt tình tư vấn :P mà bác có ở Hn k? rảnh đi test máy giúp em :)
  18. Trung Kiên

E ở SG :))
    Chúc bác sớm tìm được máy như ý :))
  19. Phạm Hưng

:)) xa xôi. Vâng thank bác nhé. bh có máy em khoe bác =))
  20. Frankenz Durian

Frankenz Durian Thành viên cấp 1

3~4tr ko mua đc DSLR đâu.. nói chung xác định chơi ảnh phải có kha khá $ bạn ak :))

Ủng hộ diễn đàn