Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn mua dàn máy tính khoảng 20tr để học đồ họa kiến trúc

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi hai_tam_123, 8/2/17.

Lượt xem: 3,621

1. hai_tam_123 Banned

Chào cả nhà, mình dân kiến trúc đang có nhu cầu muốn lắp 1 con máy 20tr ( cả màn hình ).có thể sử dụng các phần mềm đồ họa kiến trúc như 3dmax , revit , photoshop , có thể làm phim 3d . muốn ram cao 1 chút. mong mọi người tư vấn giúp mình. xin chân thành cảm ơn

...
  2. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Quất con máy trạm mà chiến bác ạ. Bác có thể search trên mạng, nhiều vô kể.
  3. Nvidesign30

Nvidesign30 Thành viên cấp 2

tập trung vào chip, vì nếu dùng 3dmax thì nó ren bằng chip. ram theo mình chỉ cần 8gb là đủ vì sinh viên cũng chưa làm gì nhiều.Còn nếu làm phim thì lại khác vì các phần mềm làm phim hiện giờ đều render bằng gpu là card màn hình đó.
  4. Thanh Phú

Thanh Phú Thành viên cấp 3

5. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

#4 Cực ok, mỗi tội nó tốn điện thôi =)). Nó thuộc dạng máy chủ vaatj lý rồi. Nên Chip và Ram khỏi bàn.

Ủng hộ diễn đàn