Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư vấn]~Mua Flash & Tripod

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi nguyenthehuu75, 19/2/13.

Lượt xem: 3,552

1. nguyenthehuu75 Thành viên cấp 1

Hiện giờ em có 1 con 600D + lens 50 1.8 & 18-55 , giờ muốn mua thêm tripod và flash, em cũng đang muốn mua túi đựng máy, trước mua máy đc khuyến mãi nhưng túi đó của canon, túi cứng như cái hộp, em thích dạng mềm ^^ về ngân sách thì em cũng k có nhiều ^^(2,5tr-3tr) Bác nào tư vấn cho em cái , thanks ạ !
    Ở HN thì nên mua cửa hàng nào hợp lý, em mua máy tại Photoking-Xã Đàn .

...
    Turtle bunny earsHSP thích bài viết này.
  2. HSP

HSP Thành viên cấp 4

3 triệu đổ lại thì bạn có thể lựa chọn flash for yongnuo giá phải chăng phù hợp túi tiền mọi người , còn flash canon thì 3t có thể mua đc cái chân đế với túi ùi hộp và gel :))
  3. Turtle bunny ears

Turtle bunny ears Thành viên cấp 2

Bác lên Vọng Đức xem 8-> , em nghĩ là đủ các thứ bác cần từ rẻ tới đắt , hoặc bác check trên Xóm nhiếp ảnh mục xóm chợ xem :D ..
  4. nguyenthehuu75

nguyenthehuu75 Thành viên cấp 1

flash giá 1tr-2tr thì loại j nhỉ? mà mình k hiểu giá cao thấp thì nó hơn điểm j :) tripod cũng vậy ? tripod giá cao thì nhẹ hơn chăng ?
  5. Keiz Whiski

Keiz Whiski Thành viên cấp 2

yongnou 560 là hợp giá tiền bác ạ :D
  6. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Flash giá rẻ thường chỉ có manual, có TTL thì đắt hơn, chủ yếu là đắt ở cái TTL ấy.
    Ngoài ra còn công suất và mấy tính năng lung tung khác.
    Bác có ít tiền như vậy thì gắng kiếm con nào có TTL rẻ nhất mà dùng, chắc chỉ có hàng tàu thoai.
    Tripod đắt hơn thì chịu lực tốt hơn, làm bằng chất liệu ngon hơn (sợi carbon chẳng hạn), giúp chống rung tốt hơn, có thể là nhẹ hơn hoặc nặng hơn tùy cái.
    3tr thì chỉ đủ để mua 1 cái flash cùi hoặc 1 tripod thoai, túi thì chắc mua được túi nilon (j/k)
    mynisd thích bài viết này
  7. Nhắng

Nhắng Thành viên cấp 3

E đang dùng tripod EAR PRO ED-10 =)) khá nặng, gần 2kg max đc 1,66m :v :v Cứng cáp, vó thêm cả tay sách, tiện cho di chuyển + quay film \:D/ .
    Mua với giá là 30$ vào khoảng hơn 600k VNĐ :D

Ủng hộ diễn đàn