Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn mua lens cho canon 600D

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi dr.dre, 6/2/14.

Lượt xem: 5,315

1. dr.dre Thành viên cấp 1

Chào các bác, em đang sử dụng canon 600D + kit+ fix 50 1.8. Để dành cả năm + tiền tết em cũng dư được 1 khoảng nên tính nâng cấp lens. Dạo trên các diễn đàn thì em thấy ngta khuyên nên mua Sigma 30 f1.4 Art. Em thấy hình ra cũng đẹp và giá cả cũng hợp lý nên em cũng tính mua. Nhưng cũng còn đang lăn tăn không biết nên bán luôn kits + fix 50 ko. Vì em nghe nói Sig 30 chụp phong cảnh + chân dung cũng ổn nên không biết thế nào. Mong các bác cao thủ hướng dẫn giúp em. Em xin cảm ơn

...
  2. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Mua 85 1.8 mà xóa phông, giữ kit chụp phong cảnh :3
    Còn nếu bạn muốn dùng 1 lens duy nhất thôi thì mua con đó, mà góc hơi hẹp cho phong cảnh, chân dung xóa phông không mạnh, không thích =))
    dr.dre thích bài viết này
  3. dr.dre

dr.dre Thành viên cấp 1

Trung Kiên 85 1.8 còn 30 1.4 sao xóa phông lại không bằng v bác????
    Với 85 1.8 là ống Ca chứ không phải Sigma hả bác. Tại em nghe ngta chê ống Ca 85 hơn ống Sigma
  4. Tràng Thiệu

Tràng Thiệu Julyfoto TM

Nếu bán fix 50 1.8 thì để lại cho mình nhé. :D
    dr.dre thích bài viết này
  5. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Tiêu cự ảnh hưởng đến xóa phông nhiều hơn là khẩu độ bác ơi, khen chê gì em không biết vì 2 con này phục vụ cho nhu cầu khác nhau, tùy bác cả thôi :))

Ủng hộ diễn đàn