Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn mua máy ảnh cũ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi carocon, 26/3/16.

Lượt xem: 4,131

1. carocon Mới đăng kí

Em muốn đổi máy nâng cấp lên tí, chỉ mua body vì số tiền có hạn khoảng 20 triệu mong các bác tư vấn nên mua máy ảnh cũ loại nào?

...
  2. Triệu H. Duy

Triệu H. Duy Mới đăng kí

Theo mình thì 5D M II là sự lựa chọn hay.
  3. carocon

carocon Mới đăng kí

còn loại nào tốt hơn nữa không bạn
  4. carocon

carocon Mới đăng kí

5D mark ii và 6D hàng cũ cái nào ngon hơn các bác
  5. MinhPN

MinhPN Mới đăng kí

Nếu bạn thích công nghệ thì mua 6D, còn thích body khỏe mạnh chống chịu thời tiết thì nên mua 5DII nhé
  6. không biết lấy tên gì

không biết lấy tên gì Thành viên cấp 2

Qua Sony A7 chơi cho biết bác! Giang hồ dạo này nhiều người chơi máy nhỏ mà có võ
  7. visa

visa Mới đăng kí

giờ máy ảnh nhiều mà bác, mua máy ảnh mới mà dùng là ok nhất...
  8. Mixer_C6

Mixer_C6 Banned

Bạn thích hãng gì, và bạn đang dùng body gì.
    Giá đó mua 5D Mark 2 cũ hoặc 6D
  9. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

Mình đã trải nghiệm qua cả 5d2 lẫn 6d (hiện tại đang là 6d) theo như kinh nghiệm bản thân thì phân khúc 20 triệu máy cũ thì nên mua 6d (không những công nghệ cao hơn, máy nhẹ hơn, không bị nóng nhiều khi cày ngoài nắng vì vỏ nhựa, bạn có thể gửi hình gốc trực tiếp cho model,khách hàng mà không cần phải chờ lâu...) 5D2 tất nhiên là huyền thoại, nhưng nếu dòng 5d thì mình sẽ chọn 5d3 thay vì 5d2 (máy nặng, vỏ kim loại nhanh nóng, không có silentmode). 5d2 chỉ được cái trâu. Rơi từ độ cao 2m vách đá xuống không sao. ngụp xuống biển cùng chủ ngoi lên trong khoảng 5s dậy lau khô bắn tiếp vẫn trơ trơ (cái này 6d thua xa). Về chất lượng thì do mình chỉ cần phân khúc ảnh lớn nhất là 1m2 x 2m nên mình thấy 6d với 5d2 ngang nhau. Tầm tiền đó sang Nikon bạn có thể mua d700.

Ủng hộ diễn đàn