Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư vấn] Mua máy ảnh du lịch dưới 3 triệu!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Mad D, 12/1/13.

Lượt xem: 14,035

1. Mad D Thành viên cấp 1

Mình muốn mua 1 cái máy ảnh du lịch tầm 3 triêu đổ lại mà không có kinh nghiệm, bác nào có kinh nghiệm xin tư vấn cho mình với. Và mình muốn hỏi máy ảnh du lịch nên dùng loại pin Li-on hay pin AA thì tiện hơn. Thanks mọi người trước.

...
  2. Bạch Sầu Phi

Bạch Sầu Phi Thành viên cấp 3

để 3 triệu đấy + tiền mua điện thoại => mua Sony Xperia TX hoặc HTC 1x :)
  3. Shimizu

Shimizu Thành viên cấp 3

tiền mua đt móc đâu ra vậy?
    Mua dòng Sony Shyber shot hoặc Canon đều được, pin dùng loại Lion hay hơn
  4. Bạch Sầu Phi

Bạch Sầu Phi Thành viên cấp 3

ta đoán là phải có chứ nhỉ? :-?
    Kiểu như bán máy cũ đi xin thêm tí xiền đổi máy ý. Như thế có phải tốt hơn k0? :-?
  5. Mad D

Mad D Thành viên cấp 1

Mình muốn mua 1 cái máy ảnh du lịch đi đây đó chụp hình kỷ niệm. Vì dù đt có chụp hình tốt như nào đi nữa máy ảnh vẫn chuyên hơn. :3
  6. Mad D

Mad D Thành viên cấp 1

Canon PowerShot A810. Mình cũng đang nhắm em này, cơ mà lá máy dùng pin AA, vẫn muốn kham khảo thêm ý kiến các bác đang và đã dùng dòng du lịch trong này. tks bạn
  7. NightS

NightS Thành viên cấp 1

chất lượng ảnh của máy du lịch dưới 3 triệu với chất lưởng ảnh của điện thoại mình nghĩ cũng không khác nhau nhiều đâu
  8. Mad D

Mad D Thành viên cấp 1

Khác nhiều chứ bạn, cái gì chuyên biệt chả khác hơn cái bán chuyên. Theo mình hiểu là như thế, và mình muốn mua máy ảnh chứ ko muốn mua điện thoại để chụp ảnh :)))
    NightS thích bài viết này
  9. Mad D

Mad D Thành viên cấp 1

Hóng cao nhân qua đường lạc lối vào thớt này ):
  10. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Mua c901 [​IMG]
  11. Mad D

Mad D Thành viên cấp 1

Thấy dân tình xôn xao vụ "c901", nhưng em muốn mua MADL cơ mà bác. Em ko thích chụp hình bằng đt lắm, trừ hình tự sướng :-sexy:
  12. Trung Kiên

Vậy ra tiệm, thích con nào lấy con đó, máy P&S trừ mấy dòng cao cấp thì mình chẳng thấy có gì khác nhau cả [​IMG]
  13. pth92

pth92 Thành viên cấp 1

Mad D thích bài viết này
  14. Mad D

Mad D Thành viên cấp 1

Mình thì đang nhắm em này. Canon PowerShot A810. Nhưng hình như ko có Panorama và dùng pin AA . Dù sao cũng tks bạn đã tư vấn
    Vẫn hóng tiếp cao nhân máy ẻng du lịch :))
  15. Trung Kiên

Hình như dòng A là dòng cùi nhất nhất của canon ak [​IMG]
  16. tronloc3

tronloc3 Thành viên cấp 2

Mua 1 con smartphone có cái camera tầm 8mp đến 12mp j đấy ý, chụp hơn cái máy du lịch 3 triệu mà tiện nữa........ cầm nhiều thứ lích kích lắm, mà dùng DT thì thích phát là blend luôn, up lên mạng ljoon.... tiện vcd
  17. Huỳnh Thanh Nam

Huỳnh Thanh Nam Thành viên cấp 1

Mad D thích bài viết này
  18. Keita

Keita Thành viên cấp 2

Mình cũng đặt gạch hóng.
    Đang quan tâm cái nì ^^
  19. Việt Nam

Việt Nam Thành viên cấp 2

mua con Sony cyber-shot dsc-wx30 đi bác, màn hình cảm ứng, nhiều mode chụp lắm, nghịch khá hay, anh mình mua cho mình 1 con ở bên nhật, chỉ có tiếng nhật hồi đó là hơn 4tr, giờ chắc giảm rồi
  20. SuperMari Hung

SuperMari Hung Mới đăng kí

Chọn Nikon S3300 cũng được đấy bạn ah
    Ko nên chọn AA tốn kém lắm :(

Ủng hộ diễn đàn