Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn mua máy DSLR tầm 6 triệu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Du Phong Dã Quỷ, 24/10/13.

Lượt xem: 5,257

1. Du Phong Dã Quỷ Thành viên cấp 1

Tầm đầu tháng sau em lĩnh lương nên định mua 1 chiếc DSLR về tập chụp choẹt. Các bác tư vấn cho em máy nào tầm 6 triệu đổ lại với ạ (máy cũ). Em đang phân vân Nikkon D80 với Canon 40D, theo các bác là 2 máy này chụp có tốt không ạ? Tại em chả biết gì về máy nên các bác tư vấn cho em các check máy cũ với ạ :D. Thank các bác nhiều.

...
  2. Mrhoangpro

Mrhoangpro Thành viên cấp 2

Tầm 6 triệu mình thấy rất khó có được 2 con trên...........tuy nhiên nếu bạn tìm được mình khuyên chọn Ni, mình dùng 40D rồi, k hay. Còn Ni thì cố D90 nhé. Và cũng thấy giống nhiều người, phân khúc này D90 của Ni tốt nhất.
    Còn chọn thế nào phải tùy kinh nghiêm, nhưng bạn nếu đã có tí kinh nghiệm, thì chụp tất cả các chế độ có thể..........
    Còn k có kinh nghiệm ,nói cũng khó hiểu, nhờ ai đó đi cùng là đc
    Du Phong Dã QuỷBacvo thích bài viết này.
  3. Styl3Pr0

Styl3Pr0 Thành viên cấp 2

Du Phong Dã QuỷBacvo thích bài viết này.
  4. Bacvo

Bacvo Thành viên cấp 3

2 con 550, 600 là quá tốt cho người bắt đầu xài DSLR.
    mình xài 450D + lens kit thôi nhưng cũng khá hài lòng.
    Du Phong Dã QuỷStyl3Pr0 thích bài viết này.
  5. Styl3Pr0

Styl3Pr0 Thành viên cấp 2

mình thì đang cầm con 500 + lens kit, đang chuẩn bị mua con fix 50f1.8 :D
    Du Phong Dã Quỷ thích bài viết này
  6. Du Phong Dã Quỷ

Du Phong Dã Quỷ Thành viên cấp 1

Cá bác cho em hỏi là D80 với D70s có khác biệt nhiều lắm khi ra ảnh ko ạ? :D
  7. Jimmy Kudo

Jimmy Kudo Thành viên cấp 2

Theo mình thì là Canon 400D hoặc D70s :)
  8. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

6tr mua đc body 550D rồi bạn à.
    Du Phong Dã Quỷ thích bài viết này
  9. Cua Càng

Cua Càng Thành viên cấp 1

Em cũng có tầm 5T cũng muốn mua DSLR nhưng không sợ đủ tiền
    Bác nào tư vấn cho em mấy con DSLR này với
    Em thấy bác jynftu bảo có con 550D tầm 6T. Tầm tiền đó mà không đủ mua DSLR thì tư vấn cho em làm con KTS cũng đc :D
    Các bác tư vấn luôn cho em mấy cái địa chỉ tin cậy với đi ạ !
  10. StarVis

StarVis Mới đăng kí

Liều ăn nhiều, xuống xác đi bác :)). Ăn thì mua 50D 60D, thua thì nhảy cầu :v
  11. cdcdhp

cdcdhp Thành viên cấp 1

ngồi hóng các bác phán cuối năm cũng cố góp gạo vào làm một em re rẻ về tập
  12. xitrumthattinh0105

xitrumthattinh0105 Thành viên cấp 1

Mình có e Nikon D3k. có j inbox.
  13. Hậu Mập

Hậu Mập Thành viên cấp 2

chụp ban đêm thì tạm con 500-550D cũng ok. còn nhiều thứ phải sắm, học lắm. K phải cứ cầm DSLR lên là có thể chụp giống các Studio hay các nhiếp ảnh gia nghệ thuật được. Hậu kỳ là phần quan trọng nhất. Chỉ cần k out nét và nếu chụp đêm thì cắm Flash rời là ok 400D hay D3100 đều ra ảnh đẹp. quan trọng nhất là phần hậu kỳ. Dù chụp đỉnh thế nào mà k hậu kỳ thì tấm ảnh vẫn k lung linh or đẹp được. 5tr mua 450D + kit. 1 tr mua cái Flash cùi bắp cắm vào mà chụp. Ngày hay đêm đều chiến tốt . Thân
    Cua Càng thích bài viết này
  14. cauvongtinhyeu

cauvongtinhyeu Thành viên cấp 2

550D đi bạn, sau này còn gạo đầu tư mạnh vào lens ý, quan trọng là lens nào thôi, máy thì không quết định ảnh đẹp đc đâu

Ủng hộ diễn đàn