Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư vấn] Nên mua màn hình Dell UltraSharp U2412M & Asus MX239H

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi ngotandatnnst, 27/6/13.

Lượt xem: 16,659

1. ngotandatnnst Mới đăng kí

Chào các bác,

Em đang cần một con LED Full HD để phục vụ như cầu: xem phim (thường xuyên), photoshop và AI (vẽ vời chơi chơi chứ không làm chuyên), code (ngày nào cũng code >:P )

Em lên Tân Doanh thì thấy 2 con này:
    Dell UltraSharp U2412M: tandoanh.vn/san-pham/2861/dell-ultrasharp-u2412m-ips-led-full-hd.html
    Asus MX239H: tandoanh.vn/san-pham/2619/asus-mx239h-ips---led-full-hd-lcd--.html

Con Dell thì sử dụng tấm nền eIPS, con Asus thì sử dụng tấm nền AH-IPS, em không rõ tấm nào hơn tấm nào :-/ , bác nào có kinh nghiệm thì tư vấn cho em ạ ~X(

Hoặc bác nào biết con nào xịn hơn giá từ 5 củ rưỡi trở xuống thì tư vấn cho em lun

...
    Min Ngô thích bài viết này
  2. ngotandatnnst

ngotandatnnst Mới đăng kí

hjx, có bác nào tư vấn cho em ko :((
  3. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

ra cửa hàng thấy con nào đẹp thì xúc con đó
    ngotandatnnst thích bài viết này
  4. Denis Obrian

Denis Obrian Thành viên cấp 2

Đang xài con U2412M, nhận xét là rất phê. Tuy nhiên có cân chỉnh lại chút chứ bthường nó hơi vàng xíu. :). Làm hình, coi phim đều phê. :))
    FMPngotandatnnst thích bài viết này.
  5. Hoa Anh Túc

Hoa Anh Túc Thành viên cấp 4

Dell nhé suy nghĩ gì nữa ~ ;)
  6. ngotandatnnst

hjx, con Dell thì có tiếng rồi mấy bác ạk, em định mua 1 con lên web Tân Doanh xem hàng thì thấy con Asus thông tin cũng khủng quá, nền AH-IPS, reponsive time có 5ms, thiết kế đẹp nữa
    bác nào đang xài con Asus này cho em xin tí info để em còn quyết định cuối tuần này đi múc >"<
  7. Hoa Anh Túc

Hoa Anh Túc Thành viên cấp 4

ngotandatnnst AH IPS cơ ah thế thì em đổi ý ạ em cứ tưỡng IPS thui thế thì Asus luôn và ngay đi bác AH IPS và IPS # nhau 1 trời 1 vực đó bác
  8. Min Ngô

Min Ngô Thành viên cấp 1

Dell ra lâu rồi bác. nhà em có 1 con như thớt
    còn mx239H thì vô đối bởi nó mỏng vs hầu như k có viền màn hình, em cũng mới sẵm 1 con :3 dùng cả 2 cái thì em thấy MX239H nhỉnh hơn
  9. ngotandatnnst

thanks các bác nhiều, đặc biệt là bác Min Ngô

bác đã xài 2 con và phán thì chắc chuẩn, em sẽ hốt con MX239H ạk
  10. Min Ngô

Min Ngô Thành viên cấp 1

^^ nó nhỉnh hơn thằng Dell về thiết kế và nếu so sánh 2 màn hình cùng xem 1 bức ảnh thì thằng asus sáng vs rõ hơn thằng dell bác ạ ^^
  11. ngotandatnnst

em đã hốt con Asus rồi ạk, đúng là sáng đẹp thật, nhưng em dân code chuyên nên bác nào biết chương trình nào test hay cân chỉnh màu sắc gì đó, túm lại là phải làm gì để đảm bảo màn hình của mình thể hiện ngon lành nhất có thể thì giới thiệu em ạk
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn