Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư vấn] Nhà container - Ý tưởng + design nội thất

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về kiến trúc' được đăng bởi Tonny Vũ, 28/2/16.

?

Có nên xây nhà từ container

Bình chọn đã đóng 28/6/16.
  1. 66.7%
  2. Không

33.3%
  3. Ý kiến khác

0 vote(s)
    0.0%

Lượt xem: 7,600

1. Tonny Vũ Mới đăng kí

Chào các bạn.
    Mình biết đến Vietdesigner đã lâu nhưng chủ yếu vào đọc bài, nay có việc cần tư vấn nên mạo muội lập ních mong nhận được sự tư vấn của các bạn.
    Mình đang có nhu cầu xây nhà, nhưng với thu nhập ít ỏi, dành dụm nhiều năm mà ko được bao nhiêu nên để xây 1 căn nhà gạch xi măng bê tông với thời giá như hiện nay thì chắc mình ko đủ kinh tế nên mình có tìm kiếm một số kiểu xây dựng ở nước ngoài và được biết họ dùng container cũ để xây nhà với ưu điểm giá thành rẻ hơn rất nhiều so với các xây truyền thống, thời gian xây dựng lại nhanh.
    Bắt nguồn từ bản thiết kế này mình kiếm được trên mạng [​IMG]

mình đã dùng 1 trang web có thiết kế nội thất miễn phí trên mạng để tự designer cách bố trí phòng và nội thất như bê dưới đây

Mình muốn các bạn tư vấn một số vấn đề:
    1. Có nên làm nhà bằng container
    2. Cách bố trí phòng như thế kia có hợp lý ko, xin tư vấn cách sắp xếp hợp lý vì mình là dân coder, ko phải dân kiến trúc nên cái này mình ko rành.

Cảm ơn các bạn rất nhiều.

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. Đình Hai

Đình Hai Mới đăng kí

Chào anh e là Hai bên CTY TNHH TMDV CƠ KHÍ CAO LÊ PHÁT.
    e đã theo dõi bài viết của anh và e có một số đóng góp như sau
    1: A Tony Vũ có đem ra mấy mẫu thiết kế nội thất e thấy khá là OK, nhưng a phai lưu ý vật liệu để mình thi cont ngôi nhà đó là vật liệu j
    2: Nếu anh muốn làm được một ngôi nhà bằng container trước hết anh phải có một mặt bằng tốt dễ Jang cho việc vận chuyển container vào
    3: ưu điểm của ngôi nhà băng container là giá thành rẻ, kiểu dáng đẹp mắt, dễ dàng trắng trị, độc và la...
    4: Nhược điểm của nhà container tuổi tho của ngôi Nhà k được bằng những ngôi nhà xây truyền thống
    E có đóng góp một số ý kiến mong ae tham khảo... Nếu ai có nhu cầu hay liền quan tới container có thể liên lạc vào sđt của e 0976065011 e tên Hai rất vui được tư vấn cho anh chị
  3. nhalouis

nhalouis Thành viên cấp 1

đang hóng các cao nhân vào chỉ điểm thêm mà bữa giờ không thấy
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn