Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn phần cứng để Render Adobe AE

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi nguyendamducthoai, 28/12/14.

Lượt xem: 3,194

1. nguyendamducthoai Mới đăng kí

Chào mọi người, mình mới nhập môn Adobe AE và có vài thứ còn lăn tăn về phần cứng

Mình đang cùng HP Elitebook 8470P ko card rời chip i5 3320m

Lúc render ae thì cpu chỉ lên có 70 là max, có cách nào cho nó chạy hết không.

Mình có 6tr nâng cấp phần cứng để render nhanh hơn. Có hai phương án đặt ra là

1. Gắn card đồ họa máy bàn GTX 660 cho Laptop thông qua cổng EGPU
    2. Nâng cấp 16gbram vs ổ cứng

Theo mọi người mình nên chọn phương án nào, qua các chủ đề tham khảo mình biết adobe ae cần ram với chip mạnh. Riêng phần chip có thể nâng cấp nhưng mình không muốn đụng vào nó vì lúc render chỉ lên có 70% nên sẽ nâng ram. Còn render với GPU thì đọc thấy cuda cores của GTX sẽ đẩy nhanh tốc độ hàng chục lần. Nhưng chỉ là mình đọc thôi chưa biết thực hư sao.

Mình có tối đa 6tr cho việc nâng cấp này ( đang là sv nên mọi người đừng tư vấn ráp máy bàn nhé )

Cấu hình đang dùng:
    HP Elitebook 8470P
    chip: core i5 3320m
    ram: 4gb
    Ổ cứng: 1 ổ hitachi 500Gb 7200prm, 1 ổ ssd 128GB adotop
    màn hình HD+

...
  2. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Cái vga và 16gb ram
  3. nguyendamducthoai

nguyendamducthoai Mới đăng kí

nếu phải chọn 1 trong hai thì sao. Vga hay ram sẽ cho hiệu suất cao hơn
  4. dabeomoon

vậy thì chọn VGA nha bạn còn dư thì lên thêm ram
  5. nguyendamducthoai

nguyendamducthoai Mới đăng kí

Thanks dabeomoon. Nếu mình xài vga GTX 660 thì với project bình thường mất 20' render thì khi xài card render time sẽ giảm xuống khoảng bao lâu
  6. dabeomoon

7. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

Nếu bạn render ae thì bạn nên để ram tầm trên 8g, mà đã dùng ae thì lên luôn máy bàn đi, đây bạn dùng card máy bàn rồi thì cũng tạm. Trước mình toàn render bằng lap chả mấy chốc đi đóng lại main vì lỗi card.

Ủng hộ diễn đàn