Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư Vấn]tích hợp smartlink trong woocommerce wordpress

Chủ đề thuộc danh mục 'WordPress' được đăng bởi iamok147, 1/12/15.

Lượt xem: 3,891

1. iamok147 Mới đăng kí

Hiện tại mình đang làm plugin để tích hợp với smartlink. Mình đã gởi thông tin qua smartlink, và sau khi khách hàng thanh toán xong thì smartlink sẽ gửi về một link có format như sau:
    #yourdomain.com/wp-content/plugins/smartlink/include/VpcDr_ND.php?vpc_AcqResponseCode=1&vpc_AdditionalData=121212&vpc_Amount=646848000&vpc_CardType=74&vpc_Command=pay&vpc_CurrencyCode=VND&vpc_Locale=vn&vpc_MerchTxnRef=JRFRGR_868_000000000000&vpc_Merchant=ADETEST&vpc_OrderInfo=order_868_yourdomain.com&vpc_ResponseCode=0&vpc_TransactionNo=835000136&vpc_Version=1.1&vpc_SecureHash=ABCDFDRFEGVDADFSDFSDF
    Việc của mình là check link gửi về xem có đúng không, sau đó sẽ thông báo cho khách hàng biết là thanh toán thành công hay thất bại, nếu thành công sẽ update status cho đơn hàng.

Mình muốn hiển thị thông tin get được trên url do smartlink trả về. Và hiển thị thông tin đó trên 1 page của trang web.
    Mình đã thử dùng get_header và get_footer, get_slider , rồi ở phần body thì mình sẽ show những thông tin mà mình get được. Nhưng vẫn không hiện ra được header, footer, ...
    Mình sử dụng woocommerce để làm phần bán hàng.

...
  2. justlikethatwind

justlikethatwind Thành viên cấp 1

Mình khuyên bạn với những vấn đề đòi hỏi tính chuyên môn cao như thế này thì nên hỏi ở những cộng động chuyên về Wordpress thì sẽ khả quan và nhận được hỗ trợ nhanh hơn.
    Vì dụ như mình cũng thường xuyên dùng WP thì thường hỏi ở Cộng đồng Wordpress trên FB hay trang Hỏi đáp của bác Thạch Phạm.
    Chúc bạn nhanh chóng giải quyết được vấn đề.
    iamok147 thích bài viết này
  3. iamok147

iamok147 Mới đăng kí

4. pvandung2010

pvandung2010 Thành viên cấp 1

bác có thể soạn trong functions.php như sau
    function check_smart_link(){
    if(!empty($_GET['user_id'])){
    wp_redirect(http://youdomain.com/return);exit();
    }
    }
    add_action('init','check_smart_link');