Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn về trường Arena Multimedia

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Nam BìmBjp, 15/12/13.

?

Các bạn đánh giá sao về trường Arena Multimedia ???

1. Tốt

71.4%
  2. Không tốt

28.6%
Được phép chọn nhiều kết quả khi vote.

Lượt xem: 12,940

1. Nam BìmBjp Thành viên cấp 1

Em đang tính đăng kí học Arena Multimedia ở Nguyễn Đình Chiểu q3
    Vậy anh chị nào đã học hoặc biết về trường này thì cho em chút đánh giá về cách dạy, cơ sở vật chất, chất lượng để em yên tâm hơn ạ :)
    Em xin cảm ơn.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/12/13
  2. debuchy

debuchy Thành viên cấp 2

Mong mod quản lý diễn đàn tốt hơn.. Đừng để nhưng cm quảng cáo này làm rối mắt a e..
  3. PHN

PHN Thành viên cấp 1

Mình cũng đang theo học ArenaMutimedia nhưng mà mình học ở HN !
    Vào trường bạn thì bạn sẽ đc học các môn basic về nghệ thuật, phương pháp tư duy thiết kế, cách sử dụng các phần mềm ( của Adobe là chủ yếu ) , nhưng thời gian đến trường khá hạn chế nên bạn phải chăm chỉ học thực hành liên tục ở nhà ( hoặc ra trường nếu nhà không có máy tính ^^) nếu muốn đạt được kết quả. Ngoài ra thì trường cũng có tổ chức sự kiện hoặc hoạt động ngoại khoá để thực việc học hành bớt nhàm chán :)):)):)) . Chả phải PR cho trường đâu mình cảm thấy sao thì nói vậy :P. Thêm cái học ở đây thì hỏi nhiều vào bạn nhé :D:D
    Cách dậy theo nước ngoài không ghi chép không gò bó vì là dạy làm nghề chứ không phải lấy bằng .
    Cơ sở vật chất thì mình cũng không cảm thấy có vấn đề gì lắm ngoại trừ việc cái rèm cửa ở phòng lap1 chưa thay =)))
  4. kenedyz

kenedyz Thành viên cấp 1

PR cho Aprotrain Arena à :))
  5. star_on_sky

star_on_sky Thành viên cấp 2

trường học như lol ấy...mình đi học một khóa mà cứ như không chả thay đổi đc j...toàn những cái mình tự học đc
    Kull Mode thích bài viết này
  6. vtcacademy

vtcacademy Thành viên cấp 1

có tý mùi :D .
    Kull Mode thích bài viết này
  7. Kull Mode

Kull Mode Mới đăng kí

klq nhưng các bác cho xin tư vấn về trường này với.. e k pr gì đâu nhưng 1 tuần nữa e nhập học trường này, chưa nộp học phí nên mong các bác tư vấn để e có queest định nên học trường này hay k?
  8. Nam BìmBjp

Nam BìmBjp Thành viên cấp 1

Mình chả hiểu các bạn kêu mình post bài này pr làm gì ????
    Mình đã tìm hiểu 2 trường Fpt Arena vs Arena Multimedia và mình tìm hiểu trường này vì nó ở gần nhà đỡ phải đi thuê nhà tốn tiền.
    Mình thấy nhiều bạn bảo Fpt tốt hơn trường này nhưng vì lí do mình nói ở trên nên mình rất phân vân.
    Đây là mục hỏi đáp thì các bạn nào tốt cho chút ý kiến chứ mình nào có đưa bất cứ gì khen hay cơ sở vật chất lên đây ????
    Hình như các bạn bị nhạy cảm thông tin thì phải :| Thế mình phải đi đâu để hỏi đây ????
  9. Khoi Le

Khoi Le Phụ trách nhiếp ảnh

Nam BìmBjp Kull Mode Tháng 3 tới trường Đại Học Công Nghệ ( Hutech) HCM mở lớp Cao Đẳng Thực Hành đồ họa multimedia. Chỉ nạp bản sao bằng tốt nghiệp lớp 12 + học bạ để xét tuyển thôi nhé. Mình khuyên bạn nên học trường này vì học xong bạn có thể liên thông lên Đại Học chính quy, học phí lại ko đắng như arena. Khóa đồ họa mutilmedia này trường vừa mới mở đúng 4 lớp :D . Tháng 3 khai giảng lớp thứ 5
  10. Khoi Le

Mình chỉ muốn chia sẻ kinh nghiệm cho các bạn chứ ko có ý pr gì ở đây, nếu các bạn cho rằng sự nhiệt tình của mình là pr mình xin xóa bài ngay lập tức.
    Mình tốt nghiệp kế toán nhưng vì đam mê mình cũng đang theo học tại đây, nói sơ qua về các môn trong chương trình học:
    - Tin học văn phòng
    - Photoshop
    - illustrator
    - Mỹ Thuật - các nguyên lý trong thiết kế
    - Chụp ảnh
    - Dựng phim
    - Thiết kế web
    - 3d maya
    - Công nghệ game
    còn nhiều món liên quan đến đồ họa nữa nhưng mình chỉ nhớ mấy cái chính là vậy :)

Trang web của khoa các bạn vàotự tìm hiểu :D
    http://caodangthuchanh.edu.vn/chuong-trinh-dao-t-o/2013-05-31-07-24-29
    -
  11. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Chất lượng đào tạo k đáng giá qua cách dạy hay cá nhân của mỗi người, mà đánh giá qua đầu ra, theo ý kiến mình thì arena khá tốt, số lượng sinh viên ra trường đều đảm bảo đc nhận việc.
    Khoi Le thích bài viết này
  12. Khoi Le

Dinh Cuong Mình cũng đồng quan điểm với bạn, Arena có lẽ tốt nhưng học phí đắt đỏ. Với lại người Việt mình thích Chính Quy hóa bằng cấp. Nên Hutech cũng là 1 lựa chọn cho các bạn.
  13. Nam BìmBjp

Nam BìmBjp Thành viên cấp 1

Lão Khoi Le sao cứ Hutech mãi thế. Biết nó có Arena rồi. Tôi đang chỉ đang phân vân 2 cái Fpt vs Arena Multimedia thôi. Còn giới thiệu thì mình không cần đâu
  14. Khoi Le

:D tưởng ông cần tư vấn trường khác ngoài Arena chứ
  15. tien_1994

tien_1994 Thành viên cấp 1

Nói chung học ở hệ thống Aprotrain của Ấn Độ sao bạn phải xoắn nhỉ, !^^ cái quan trọng là bạn có theo nổi ko đó bạn, kiến thức kỹ năng sáng tạo.
  16. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Khổ thân thằng a hỏi đáp mà sơ ý chèn cái link web của họ vào làm mấy thánh kia vào phán như đúng rồi :)) Học trong đó thì sướng rồi cơ mà quan trọng là "đam mê" trong lĩnh vực thiết kế và nếu may mắn có thể được học bổng nữa đấy a ;))
    Tý NgáoHà Bơ thích bài viết này.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn