Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn Windows 7 có nên chơi Photoshop CC?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi uttran990, 26/10/13.

Lượt xem: 5,447

1. uttran990 Thành viên cấp 2

Các bác tư vấn giúp em có nên chạy em windowns 7 và chơi cái photoshop 14 không ?
    Em dùng windown xp mãi cũng thấy cần thay đổi 1 chút nhưng cấu hình ntn k biết có nên k ?
    TKs các bác

...
  2. Leo Hoàng

Leo Hoàng Thành viên cấp 1

thiết nghĩ win 7 thì còn được ! chứ cc thì hơi khó
  3. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Chơi được đấy! Lên đi :v Mỗi tội CC hơi giật tý thôi!
  4. Leo Hoàng

Leo Hoàng Thành viên cấp 1

giật tung đít luôn ! mà chờ nó load lên cũng sướng vl :)
  5. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Thì bật PTs CC xong ngủ 1 giấc! Dậy là load xong
  6. c0meback.t0me

c0meback.t0me Thành viên cấp 1

Chạy xong w7 rồi chạy cc giật thôi r luôn, lâu rồi mới thấy mấy con xeon
  7. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

nội việc bạn chuyển từ xp sang win 7 bạn còn phân vân thì khuyên bạn ko nên lên chi mất công ,làm mấy file psd nặng lại lưu ko nổi nó treo cmn máy nữa :v
  8. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Ráng chơi thì chắc là cũng đc. :))
  9. photoga92

photoga92 Thành viên cấp 2

em dùng chip Pen và vừa cài win 7 cài photoshop CC đừng có đôi lúc giật giật 1 tý .cái bạn CC e dùng để làm mẫu và nắn bóp màu.em nghĩ bác lên đổi sang win 7 màu màn hình bác sẽ ko bị mù mù như xp đâu :)
  10. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

CC là phiên bản được nâng cấp trên hệ đám mây nên là máy nào cấu hình kém thì nó còn nặng và giật hơn cả Cs6 :-s
  11. Mixer_C6

Mixer_C6 Banned

Bạn dùng Cs 2 hoặc Cs 3 cũng đã là dư thừa rồi. Cần j CC cho nặng.
  12. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Của mình như này (so với mặt bằng chung hiện nay thì nó hơi cùi, không có card màn hình + cái main cổ điển từ đời tám hoành chắc cũng năm 2007~2008, mình cũng ko mong gì hơn đc ), cài win 8.1 cài pts cc, chạy tốt chả hề giật chút nào... mượt hơn đi phượt ^^

Hồi mình Ram 1GB, mình vẫn cài win 8 và chạy pts cs6 mượt như bây giờ..

Thực sự thì nên nâng lên win 8, mình cảm thấy dùng pts trên win 8 mượt hơn trên win 7 nhiều... đó là cảm nhận riêng của mình, trong khi để cài win 7 32bit và win 8 32bit đều yêu cầu cấu hình tối thiểu là ngang nhau.. tại sao ko dùng win 8 để mượt hơn, nhanh hơn... và khi mình xài win 7, khởi động cho đến lúc bình thường là toàn tầm 41~46% Ram... bật pts nữa là max binh luôn... còn win 8 thì bthường chỉ hết có 35~40%ram, bật pts lên nó chỉ đến 85~90% ram là kịch. (bật pts ở đây tức là sử dụng 1 thời gian dài ấy)
    Hình như chạy pts trên win 8 nó đỡ ngốn ram hơn trên win 7 thì phải @@

13. photoga92

photoga92 Thành viên cấp 2

nếu đúng nhứ bác Đoliơ VieetjDesgner nói là lên win 8 chạy mượt em hôm nào phải cài mới đk ..:D

Ủng hộ diễn đàn