Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

(TUT) Blend màu Hồng pha Trắng ngọt ngào

Chủ đề thuộc danh mục 'Blend màu' được đăng bởi skyblue-picture, 9/3/14.

Lượt xem: 10,045

1. skyblue-picture Thành viên cấp 3

Xin chào tất cả các bạn!Mình đã trở lại với mọi người với 1 bài TUT mới mang tên “ Blend Hồng pha Trắng ngọt ngào”.Tut này sẽ không dài dòng văn tự mà chỉ gồm vài bước là sẽ OK! 1 số bạn thì chẳng lạ gì nhưng còn có những bạn mới tập tễnh bước chân vào con đường nghệ thuật.Thế nên đây là thời điểm tốt nhất cho các bạn.I’t Show Time!Yep, Chiến thôi nào:
    Tác phẩm:
    Stock:
    Các bạn chắc hẳn không còn lạ lẫm với Camera Raw nữa nhỉ?Chúng ta kéo ảnh vào và chỉnh theo hướng dẫn trong ảnh nhé:
    Ở píc 4 chúng ta làm vậy để tạo độ tối cho 4 góc của bức ảnh,nhìn có vẻ sẽ chú ý tới MOD nhiều hơn.
    Ta sẽ được ảnh như sau.
    Ở đoạn này coi như đã sắp hoàn thành rồi.Cái màu này cũng đẹp.Bạn nào thích màu này có thể dừng lại không đi tiếp.Nhưng do chủ đề là “Hồng pha trắng” nên ta lại tiếp tục.
    Crop lại ảnh cho đẹp và dễ nhìn hơn nhé:
    Click vào biểu tượng trong hình nào:
    Chọn vào Selective Color nha các bạn.Chỉnh theo thông số như trong ảnh (Hoặc)Có thể tự biên tự diễn đi theo cách của bạn.
    Bạn có thể thấy màu sắc đã thay đổi và trông đậm đà hơn. Màu có thể sẽ ám vào da MOD nên các bạn cẩn thận dùng Brush mềm với opacity vừa phải để xóa vùng da MOD bị ám nhé
    Ta tiếp tục công việc còn lại.Click tiếp vào biểu tượng vừa rồi.Chọn Color balance và chỉnh theo mình nào:
    Ok xong chưa các bạn….Bước tiếp theo hãy cân chỉnh lại màu sắc cho vừa mắt nha.Click biểu tượng vừa rồi, vào Gradient Maps và chọn mã màu sau:
    Ở layer Gradient Maps ta chỉnh chế độ hòa trộn là Softlight và opacity = 81% hoặc 80% cũng được.Như hình:
    Ta tạm thời được Mod như sau:
    Roài ….Ấn tổ hợp 4 phím Ctrl + Shift + Alt + E để gộp lại thành 1 layer tổng hợp
    Mục đích là gì?Why? Đơn giản chỉ là để tạo độ sáng cho bức ảnh.Vào Filter-Render-Lens Flare và chỉnh như sau:
    Ở layer tổng hợp ta để nguyên chế độ hòa trộn là Normal.Chỉ chỉnh opacity xuống = 54%.Ánh sáng đẹp,tươi…..
    Ta được:
    Oài nhìn trông thế nào?Tạm ổn nhỉ.Ta chỉnh thêm 1 số bước sau cho ảnh mịn màng hơn.Khử các hạt nhiễu đi.Nhân đôi layer tổng hợp = cách ấn tổ hợp 2 phím Ctrl + J.
    Ta vào Filter – Noise – Reduce Noise và chỉnh như sau:
    Tiếp là tăng độ tương phẩn lên 1 chút.Filter – Sharpen – Unsharp Mask và chỉnh theo mình:
    Ảnh hơi sáng cho nên ta tạo 1 lớp Cures và giảm độ sáng đi:
    Ok!Ta được như này là xong rồi.Bạn nào muốn kĩ hơn nữa thì mình xin chỉ thêm 1 bước nữa đó là tạo điểm nhấn cho MOD.Các bạn nhấn vào hình này.Chỉnh theo thông số sau và tiến hành tô lên những vùng bạn muốn làm nổi bật lên:
    Đây là điểm mà theo mình nghĩ là nên cho nó nổi bật lên:
    Ok!Done…..
    Weo….Chắc hắn bài viết còn sơ sài mong các bạn xem xong chỗ nào không hiểu hoặc thắc mắc hãy cho mình biết ý kiến.Mình sẽ trả lời và giải thích .
    Hy vọng TUT sẽ có ích cho mọi người,Hãy up những tác phẩm đẹp vào Top để mọi người có thể thấy và nhận xét chia sẻ kiến thức cho nhau được tiến bộ hơn các bạn nhé.Cuối cùng đừng quên ủng hộ mình nhé!

...
  2. dichken

dichken Thành viên cấp 1

đẹp...cho em xin Stock đi bác...
  3. Mộc Blues

Mộc Blues Thành viên cấp 1

Thanks bác :D
  4. Alice Phùng

Alice Phùng Thành viên cấp 1

oa oa... đẹp quá :x:x
    Thks bạn đã share :)
  5. skyblue-picture

skyblue-picture Thành viên cấp 3

không có gì mọi người ạ.Stock à.Lát nữa sẽ có nha!
  6. Thái Sơn Nguyễn

Thái Sơn Nguyễn Thành viên cấp 2

Hồng nó không hợp với xanh bác ạ
  7. skyblue-picture

skyblue-picture Thành viên cấp 3

8. Garon Trung

Garon Trung Thành viên cấp 2

em cung gop vui :D:D:D:D:D
    Melody Coffee thích bài viết này
  9. xuantruongpro

xuantruongpro Thành viên cấp 2

ui cái mỏ, yêu tóa, yêu tóa :x