Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tut] Chuyển ảnh chụp thành tranh vẽ Trung Hoa

Chủ đề thuộc danh mục 'Hiệu ứng hình ảnh' được đăng bởi Hưng Trần Văn, 19/10/14.

Lượt xem: 101,594

1. Tiger Sơn

Tiger Sơn Thành viên cấp 2

TUT khủng :)) cơ mà trình mình chắc chưa làm được :3
  2. langtuxauzai

langtuxauzai Mới đăng kí

49 bước quá với sức chịu đựng của em
  3. Ly Đông

Ly Đông Mới đăng kí

4. haingan-1

haingan-1 Mới đăng kí

Bác nào làm lại tut này bằng video đi
  5. VforVandetta

VforVandetta Mới đăng kí

Quá khó, hơn 1/2 tiếng chỉ làm đến bước con mắt, cơ mà con mắt đúng là cửa số tâm hồn, xấu là đi tong luôn bức hình.
    mà Ad ơi, cái stock hơi bị kém chất lượng bởi vậy vẽ brush = 1px nhìn brush cũng còn thấy rất bự.
  6. Khanhpatico

Khanhpatico Thành viên cấp 1

[​IMG] [​IMG]

Đây là kết quả em làm theo hướng dẫn 6 tiếng, mà làm xong vui vui các bác ạ :D
    Nhờ các bác oánh giá góp ý thêm giúp em với, e mới mò mẫm tập tành >:D<
    Bác làm TUT ơi sao em làm Stroke path bằng brush tạo tóc con ra ngoài thì dc mà làm phần tóc bên trong bằng Burn thì lại ko đc ( e làm y hướng dẫn mà nó ra .... chứ ko ra sợi tóc) bí quá phải chế đại luôn >:)
    hoandsg, Hưng Trần Văn, lamthituyetmi1 người khác thích bài viết này.
  7. Một độc giả giấu tên

Một độc giả giấu tên Thành viên cấp 1

e làm đến phần pen tool là không ra tiếp luôn! không biết kiểu gì! bài này của bác khủng quá
  8. Cao Minh Cường

Cao Minh Cường Mới đăng kí

cao siêu quá làm không được @@
  9. NGOCLOAN

NGOCLOAN Mới đăng kí

add oi, minh lam toi buoc 18 la bí rồi, cho mình hỏi la chuyển path thanh brush là chuyển từng path 1 hay là nguyên cụm path ( lông mày), add huong dan cụ thê buoc nay duoc ko
  10. Hứa Ngọc Uyên

Hứa Ngọc Uyên Mới đăng kí

Hihi Photoshop của bạn PRO quá đi mất chia sẽ nhiều bài hay như thế nữa bạn nhé ^^
  11. Sky Trần

Sky Trần Mới đăng kí

ai pro hướng dẫn dùm bước 17 với, cái pen tool làm sao để tách nó ra từng đoạn 2 điểm neo vậy. e làm là nó toàn dính chùm lại vs nhau :(
  12. Khanhpatico

Sky Trần bạn giữ Ctrl rồi bấm ra phía ngoài là kết thúc path, vẽ đc path mới
    lamthituyetmi thích bài viết này
  13. Gim

Gim Mới đăng kí

qúa đẹp >.<
  14. Truong Tran

Truong Tran Thành viên cấp 1

Tut quá dài, phục cho bác chủ có lòng kiên nhẫn để hướng dẫn làm từng bước một!
  15. Khanhpatico bạn áp dụng theo tut đẹp đó:x cho mình hỏi ngu chút phần tạo nét thon 2 đầu bút lông:D bằng Simulate Pressure tích vào chỗ nào vậy mình tìm ko thấy
  16. Khanhpatico

Kiều Tiến Nghiệp Bạn vẽ xong, kết thúc path. Chuột phải - Stroke path là nó hiện ra cái bảng stroke path có ô tick simulate pressure đó :D
    lamthituyetmiKiều Tiến Nghiệp thích bài viết này.
  17. Khanhpatico Ui hihi.mình tưởng nó ẩn dật chỗ nào hóa ra ngay chỗ kết thuc path mà mình không thấy loay hoay tìm mãi :)):)):)) cảm ơn bạn nhiều nhiều :x
    Khanhpatico thích bài viết này
  18. lamthituyetmi

lamthituyetmi Mới đăng kí

huhu e làm mãi ko đc, có bác nào nhận dạy tính phí giúp e với đc ko ạ, giúp e với
  19. lamthituyetmi

lamthituyetmi Mới đăng kí

20. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

Khanhpatico Bạn vào phần setting của brush chỉnh Smoothing với Spacing 1% ( giống bước 37) sẽ hết bị dấu chấm ...
    lamthituyetmi thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn