Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tut Clip] Hướng dẫn tách tóc đến tận ngọn

Chủ đề thuộc danh mục 'Cơ bản' được đăng bởi Lincond Huỳnh, 16/9/13.

Lượt xem: 11,548

1. Lincond Huỳnh Thành viên cấp 2

Nhiều bạn bên Vietdesigner.Net hỏi mình cách tách tóc làm sao cho nó hết, thường thì tách hay bị răng cưa, nên mình làm video hướng dẫn ạ :v
    KB với mình: facebook.com/huynhgiaphong1994

...
    Montgomery1833, Runningman, Fát22 người khác thích bài viết này.
  2. Click.l0ve_93

Click.l0ve_93 Thành viên cấp 3

Like mạnh
  3. Trịnh Đức

Trịnh Đức Thành viên cấp 1

đánh dấu .
  4. caytb

caytb Thành viên cấp 1

Cái này làm trên phông nền có màu khác biệt với mẫu thì bình thường
    ruanjin thích bài viết này
  5. haiman232

haiman232 Thành viên cấp 1

Cám ơn bác chủ thớt nha :D
  6. Rollingdesign

Rollingdesign Thành viên cấp 2

đây là phông nền 1 màu. mình muốn tách ảnh bình thường thì phải làm sao
  7. Click.l0ve_93

Click.l0ve_93 Thành viên cấp 3

Rollingdesign Theo mình thì dùng pentool cắt xung quanh mod cho đỡ lằng nhằng rồi dùng mask pro tách hoặc tách theo cách khác :v
    Rollingdesign thích bài viết này
  8. tách nền màu trắng làm cái chi vậy. mình không hiểu. tách nền màu thì mình còn thấy có lí
  9. Zerolian

Zerolian Thành viên cấp 1

đánh dấu
  10. Rollingdesign

Rollingdesign Thành viên cấp 2

Click.l0ve_93 bạn nói rõ hơn đc k. nếu có bài hướng dẫn thì cho mình xin link :D
  11. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

Rollingdesign cắt kiểu này cực quá, ban có thể dùng Eraser toll cắt nhanh hơn và hiệu quả
  12. marion

marion Thành viên cấp 2

cứ dùng pen cắt rồi sau tự thêm tóc vào
  13. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

Tách nền một màu mà tóc vẫn còn nham nhở thế này á? Tách nền đậm thì làm ăn làm sao :)) Nói chung cơ bản đã đạt tiêu chuẩn tách hình.
    Chủ thớt đặt cái tên đúng tiêu chuẩn luôn " hair cut" :))
    Theo em " haircut = cắt tóc"
    Dieptieuchau97 thích bài viết này
  14. thanhiep01

Đại Trần cắt tóc làm sao mới đạt. và mình thấy bạn bình luận nói và nói thôi hãy giúp mấy người yếu như mình với, chia sẻ kn cho mình chút đi
  15. chuối_Yellow

chuối_Yellow Thành viên cấp 2

tóc rối như thế kia theo mình nên tách = kênh màu. nếu là tóc nam thì tách ntn chuẩn
  16. thanhiep01

17. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

thanhiep01: Vâng. Mình toàn troll thiên hạ. Giúp gì được ai đâu. Tại vì mình "không biết PS" là gì nên nói miệng vậy thôi. Mình cũng thấy bạn giúp nhiều người rồi, mình cũng chỉ giúp "được vài người" thôi. Nhưng theo mình. Giúp ít hay nhiều đâu cần phải đề cập tới hay nhắc ra làm gì.
    Bây giờ mình nói tới tiêu đề của bài này là "Hướng dẫn cắt tóc đến tận ngọn". Mình nghĩ bạn rất thành thạo về PS nên sẽ hiểu được rằng là "cắt được đến tận ngọn" thì tool này là "không thể" đối với nền nhiều màu. Thế nên mình mới ý kiến như thế. TUT của bạn mình cũng đọc rồi, và anh Dư đã nói thêm rằng tách tóc "không phải chuyện đơn giản" như vầy. hihi. Vui vẻ thôi mà. Có gì đâu @@
  18. lenhuthanhvn

lenhuthanhvn Thành viên cấp 3

Hay quá, học hỏi được nhiều
  19. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Tách trên cái nền này thì quá đơn giản ;))
    ngoc.9294 thích bài viết này
  20. thanhiep01

Đại Trần tách tóc trên nền 1 màu có nhiều cách khác nhau,còn trên nền nhiều màu thì phải tỷ mỷ và rất nhiều công đoạn, theo mình thì cái tut hướng đẫn trên dùng cho công viêc Studio tách ra để cắt ghép cho nhanh. đơn giản là mình dùng vào công việc gì thôi.

Ủng hộ diễn đàn