Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tut Clip] Hướng dẫn tạo hiệu ứng mưa

Chủ đề thuộc danh mục 'Cơ bản' được đăng bởi Lincond Huỳnh, 6/11/13.

Lượt xem: 5,103

1. Lincond Huỳnh Thành viên cấp 2

...
  2. Blue Moon

Blue Moon Banned

bạn có thể share cho mình bộ phông nền của bạn không ? tks ^^!
  3. Wapnam.com

Wapnam.com Banned

Share cho mọi người đi
  4. Nambeo

Nambeo Thành viên cấp 1

Gần giống tut làm hiệu ứng tuyết rơi :D
  5. anhteen

anhteen Thành viên cấp 2

clip của bác quay nhanh thế..e dân NB nhìn chóng mặt lun :)
  6. PeThuBr

PeThuBr Thành viên cấp 2

Em Cũng Có Nè hihi... Góp ý Nhé... :P
    1/Tạo Tuyết ... Tạo Mưa Cho ảnh... Photoshop
    Tạo một lớp hình (Layer) mới bằng cách bấm tổ hợp phím Shift + Ctrl + N, hoặc bấm thực đơn Layer - New - Layer. Bấm OK. Một layer mới trong suốt được tạo ra.

2/Bây giờ bạn bôi đen layer đó. Dùng bút (bấm B) và chọn màu đen, bôi đen toàn bộ tấm ảnh

Bấm Filter - Noise - Add Noise
    Một hộp thoại mới hiện ra, trong mục Amount bạn chọn 70%, đánh dấu vào ô Gaussian và Monochromatic. Bấm OK

3/Tiếp tục chọn Filter - Blur - Gaussian Blur. Chỉ số Radius bạn để 1.5 pixels

4/Bây giờ bấm vào thực đơn Image - Adjustments - Levels. Một hộp thoại hiện ra. Trong mục Channels bạn để RGB, mục Input Level có 3 cột chỉ số, cột đầu tiên bạn điều chỉnh khoảng 90, cột thứ 2 vẫn để nguyên 1.00, cột thứ 3 bạn để khoảng 120. Mục Output levels bạn giữ nguyên là 0 và 255

5/Ở hộp công cụ bên tay phải bạn để ý thấy thẻ Layer. Bấm chuyển từ chế độ Normal sang Screen

Và tèn tén ten... tuyết rơi ở Việt Nam

6/Nếu thấy mưa vẫn còn nhỏ quá, bạn bấm vào Image - Adjustments - Levels. Khi hộp thoại mới hiện ra bạn chọn Auto. Kết quả là trời mưa tầm tã​
    quangnguyen111, Montgomery1833, OP-SKY3 người khác thích bài viết này.
  7. anhteen

anhteen Thành viên cấp 2

bạn ơi ..nếu lần sau có hd = hình ảnh thì trực quan hơn là video và đỡ fai ghi nhiều mỏi tay cho bạn

cám ơn hd của bạn :)
    PeThuBr
  8. khang0238

khang0238 Thành viên cấp 2

khi hiểu bản chất của từng bước thì clip này không nhanh đâu các bạn NB, cố lên không khó đâu :P
    anhteen thích bài viết này
  9. anhteen

anhteen Thành viên cấp 2

hj...NB thj` sao ma hjeu ro~ dc b khang0238
  10. OP-SKY

OP-SKY Thành viên cấp 2

mình cũng là NB nè mới tự học 2 tháng..nhìn các bước là hiểu mà..bạn nên đọc sách và tự làm là sẽ hiểu nhanh thôi
  11. TFlash

TFlash Thành viên cấp 1

cám ơn hướng dẫn của bạn

Ủng hộ diễn đàn