Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ TUT dịch ] tạo hiệu ứng chữ đám mây cực đơn giản

Chủ đề thuộc danh mục 'Hiệu ứng chữ' được đăng bởi Mèo Sắp Mập, 18/1/13.

Lượt xem: 20,746

1. Mèo Sắp Mập Thành viên cấp 1

ko nói dài dòng , dẫn dắt linh tinh , Mèo bắt đầu luôn nhé :D

Bước 1 : tạo 1 trang mới để bắt đầu công việc , kích cỡ bao nhiêu tùy ý nhé :)
    mình thì mình chọn 600x600
    Bước 2 : fill màu nền với màu 4db0ff để tạo màu bầu trời nhé

Sau đó bạn click chuột phải vào layer Background và chọn " Layer from Background " , đặt tên layer này là Sky nhé :D
    Bước 3 : thêm text mà bạn muốn tạo hiệu ứng , nên chọn font nào mà chữ nó bo tròn tròn các góc ý nhé , để khi thành đám mây thì trông nó đáng yêu hơn ý mà ;)
    để text màu trắng nhé :D

Bước 4 : chuột phải vào layer text vừa tạo , chọn Convert to Shape nhé :D. Sau đó chọn Path Selection Tool để xê dịch các chữ cái sao cho giống các đám mây trên giời và đẹp mắt hơn :))

Bước 5 : nhấn giữ Ctrl và chọn 2 layer text và sky , sau đó Ctrl + E để ghép 2 layer này vào làm một. Xong xuôi, chọn Filter -> Distort -> Ripple và thiết đặt các thông số như hình :D

Bây giờ trông nó bắt đầu có hơi hướng hình dáng của mây rồi đấy nhể :)) thêm thắt tý tẹo nữa đã

Các bạn tiếp tục vào Filter -> Brush Strokes -> Spatter. Thiết lập thông số sao cho vừa ý bạn nhất nhé :D

Bước 6 : thêm 1 lớp Gaussian Blur để text trông giống mây hơn nhé

về cơ bản thì đến đây là xong phần text effects :)) nhưng trông background trống trải nhỉ :|

các bạn nên dùng 1 số brush mây và vẽ thêm vào để cho tác phẩm hoàn chỉnh nhất nhé

( mình thì mình sử dụng 1 số brush mây từ đây http://qbrushes.net/nature/cloud-brushes/ )

Tùy mắt thẩm mỹ của mỗi người mà tự thêm thắt cho phù hợp nhé :D

Đây là tác phẩm của mình :P

Đây là link bài viết gốc , mọi người có thể qua tham khảo nhé : http://www.tutorialized.com/tutorial/Clouds-Text-Photoshop-Tutorial/78327

...
    vsea, FMP, Gacon Caravan4 người khác thích bài viết này.
  2. Ngao Gia Minh

Ngao Gia Minh Thành viên cấp 1

:)) Hay đấy bạn....nhưng mà nhìn nó hơi ko khớp với nền mây nhỉ ==` , không thật lắm ! nhưng test thử cái......mà cho hỏi font sài trong bài là font gì vậy ? bảng mã lun..
  3. Mèo Sắp Mập

Mèo Sắp Mập Thành viên cấp 1

font Cooper bạn nhé :D
  4. cherish_9x

cherish_9x Mới đăng kí

Rất đẹp. mình sẽ test thử, Thanks chủ thớt nhiều nha :P
  5. Hutaz

Hutaz Banned

như thề này được ko ????
  6. Nguyễn Hoàng Nam

Nguyễn Hoàng Nam Thành viên cấp 1

NhokProNho Brush Stroke làm tranh vẽ , bạn vào Filter Gallery , các mục trong đó có Brush Stroke !
    Path Selection Tool ở dưới phần chèn text
  7. Nguyễn Hoàng Nam

Nguyễn Hoàng Nam Thành viên cấp 1

tác phẩm của mình !mới vào nghề nên hơi xấu!

Ủng hộ diễn đàn