Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[TUT] Hiệu ứng chữ thể thao

Chủ đề thuộc danh mục 'Hiệu ứng chữ' được đăng bởi b0yHN_96, 24/8/12.

Lượt xem: 11,925

1. b0yHN_96 Thành viên cấp 4

Kết Quả Cuối Cùng :))
    Resource file ( gồm font và pattern + file PSD của mình )
    START :)))
    B1: Tạo 1 file mới vs kích thước 600x400 px ( CTRL + N )
    B2: Chọn foreground color là #111F2A sau đó nhấn Alt + Delete để tô màu nền
    Chuột phải vào layer background và chọn “Layer from Background” ( => Layer 0 ) sau đó chuột phải vào layer 0, chọn Blending Options và thiết lập như sau
    Nhân đôi layer 0 này lên ( CTRL + J ) sau đó chuột phải vào layer 0 copy và chọn Clear Layer Style, tiếp tục vào Menu > Layer > Layer Style > Blending Options và thiết lập như hình
    B3: Tạo text mà bạn muốn = font SF Sports Night NS, ở đây tác giả đánh chữ MAGIC, riêng chữ đầu tiên thì bạn nên để font SF Sports Night Alternate cho đẹp
    Bôi đen dòng MAGIC chuột phải chọn Warp Text
    B4: Chuột phải vào layer MAGIC, chọn Blending Options và thiết lập như sau
    B5: Nhân đôi layer MAGIC này lên ( CTRL + J ), chuột phải vào layer MAGIC copy chọn Clear Layer Style sau đó vào Layer > Layer Style > Blending Options và thiết lập như sau
    B6: Tiếp tục nhân đôi layer MAGIC copy này lên ta được layer MAGIC copy 2, chuột phải vào layer MAGIC copy 2 và chọn Clear Layer Style sau đó vào Layer > Layer Style > Blending Options và thiết lập như sau
    B7: Tạo thêm 1 text mà bạn muốn = font SF Sports Night NS với kích cỡ khoảng 59 pt. Ở đây tác giả đánh chữ SAN DIEGO với màu trắng, các bạn có thể chọn màu nào tùy thích
    Bôi đen dòng SAN DIEGO đó và chuột phải chọn Warp Text
    B8: Chuột phải vào layer SAN DIEGO và vào Layer > Layer Style > Blending Options và thiết lập như sau
    B9: Nhân đôi layer SAN DIEGO này lên ( CTRL + J ) và chuột phải vào layer SAN DIEGO copy chọn Clear Layer Style sau đó vào Blending Options và thiết lập như sau
    B10: Chọn Polygon Tool
    Chọn 5 Point White Star với sides 5 và vẽ 1 ngôi sao như hình
    Vẫn đang ở layer hình ngôi sao, vào Edit > Transform > Warp
    B11: Bước này các bạn save style của layer SAN DIEGO & layer SAN DIEGO copy
    và chỉ việc paste vào layer ngôi sao thôi :-??
    B12: Ở ngôi sao thứ nhất tác giả chọn màu là #7f8487 còn 2 ngôi sao kia giống màu vs dòng SAN DIEGO
    Kết Quả Cuối Cùng
    Đây là Kết Quả Của Mình
    P/s: mấy cái bước cuối ai mà ko hiểu thì hỏi nhé =_=

...
    luutinhvi, HADUBI, Lose Myself11 người khác thích bài viết này.
  2. Vutuan243

Vutuan243 Mới đăng kí

hay đẹp chi tiết
  3. D Trung

D Trung Mới đăng kí

Bạn ơi, làm sao chọn được pattern vậy. Cái này mình k biết. Bạn gửi cho mình link chỉ cái pattern nếu k đủ chỗ để giải thích nha. Mình down pattern rồi, phần corel nhưng mở cũng k ra. Thk trước
  4. Devilfakeangel

Devilfakeangel Mới đăng kí

Bạn ơi cho mình hỏi nếu mình chỉnh kích cỡ làm có được k nhỉ ?
  5. petbaodai

petbaodai Mới đăng kí

đẹp ha. hix

Ủng hộ diễn đàn