Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[TUT] Hướng dẫn làm Avatar Adobe theo trào lưu HOT hiện nay

Chủ đề thuộc danh mục 'Thiết kế' được đăng bởi toru3713, 23/3/13.

Lượt xem: 57,621

1. mongmo.vn

mongmo.vn Thành viên cấp 1

cái của mình ko hiện cái đổ màu đấy ( hình như cái xô ấy) ko có thấy của bạn dưới cái cục tẩy có cái đấy ở đây ko có, dù sao cũng thank mặc dù mò linh tinh cũng đc nhưng làm vẫn chưa đc như ý lắm
  2. toru3713

toru3713 Thành viên cấp 2

ban nháy giữ chuột vào là nó hiện ra :)
  3. Thằng Trẻ Kon

Thằng Trẻ Kon Mới đăng kí

Cám ơn toru3713!
    <<< avt mình đây
  4. hieu_dieu

hieu_dieu Thành viên cấp 1

đẹp lắm bạn ak ==!
  5. chungxitrum

chungxitrum Thành viên cấp 2

ms tập làm vô nhận giúp làm avatar adobe mà sắp chết càng ngày vào càng đông
  6. Sagi

Sagi Thành viên cấp 1

Mình nghĩ phần này bạn nên dùng Rounded Rectangle Tool ( U ) rồi chọn thông số Width,height,radius, tùy theo ý thích, vì khi resize ở 1 kích thước lớn hơn hoặc nhỏ lại,v.v... nhìu thứ, thì shape bạn vẽ bằng ( M ) sẽ bị bể, với lại nếu làm việc theo nhóm, thì dùng Shape, team sẽ hỗ trợ chỉnh sửa file cho nhau dễ hơn, với lại mỗi lần bạn muốn thay màu thì phải Ctrl vào Layer đó rồi tô màu, khó kiểm soát hơn là dùng Shape rùi double click vào ô vuông tại Layer của Shape này để chọn màu, mình so sánh đc màu cũ và mới sẽ dễ hơn
  7. Dr.ICE

Dr.ICE Mới đăng kí

Cho e hỏi 2 font đó là font gì thế ạ...e vào file PDS nó để là missing test...
  8. toru3713

bạn nên đọc Tut..có đủ thông tin trong đó
    Dr.ICE thích bài viết này
  9. Dr.ICE

Dr.ICE Mới đăng kí

dạ e làm đc r mà không biết phối màu khác...chỉ để đc mỗi màu đen là đẹp :v
  10. toru3713

phối màu là do bạn, Tut này k hd cái đó.trong diễn đàn k thiếu bài hd phối màu hay design web.=]
    Dr.ICE thích bài viết này
  11. Dr.ICE

Dr.ICE Mới đăng kí

à..thank a...e cũng làm đc vài cái thấy cũng ổn ổn :D [​IMG]
    se7entoru3713 thích bài viết này.
  12. QVTH92

QVTH92 Mới đăng kí

anh ơi anh làm giúp em cái avata có chữ " QV " bên trong chữ " V " có chữ " Quang Vũ " nha anh , làm ơn giúp em với ngồi mấy 1 ngày mà ko làm đc đành phải xin anh giúp hix hix
  13. toru3713

14. VIC Antony

VIC Antony Thành viên cấp 1

E làm rồi mà sao 2 chữ 2 đường chứ k dính lại với nhau nhỉ ? Mà làm sao viết chữ nhỏ lồng vào trong nhỉ :(
  15. 0942326123

0942326123 Mới đăng kí

bạn nào cố thể làm giúp mình chữ huyền trang và chữ tiến dũng ko?
  16. arsenaler

arsenaler Mới đăng kí

làm dc rồi , thank bác
  17. miolee

miolee Mới đăng kí

em làm mãi mà không biết làm sao để chữ nó dính vào nhau mà k bị rõ đường viền, có phải tạo 2 layer, mỗi layer chữ xong ghép lại với nhau k mấy bác, mà e làm như thế nhưng nó bị rõ đường viền nên nhìn xấu lắm :(( bác nào chỉ e với :((((
  18. kid11296

kid11296 Banned

đọc từ đầu đến cuối, làm theo, mệt, xong cuối thấy đây là file psd của mình :v
  19. Lucas Razlo

Lucas Razlo Mới đăng kí

thanks chủ thớt,k có cái file psd thì vẫn mày mò làm sao để có đoạn cong:3 :3 >:D<
  20. se7en

se7en Thành viên cấp 1

mình vừa làm xong :3

Ủng hộ diễn đàn