Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[TUT] Hướng dẫn tạo ảnh Tilf-Shift

Chủ đề thuộc danh mục 'Thiết kế' được đăng bởi Mèo Heo, 10/9/12.

Lượt xem: 7,215

1. Mèo Heo Admin Việt Font

Xin chào các bạn....hôm nay mình có một bài tut ngắn để hướng dẫn các bạn tạo nên 1 tấm ảnh Tilf-Shift

Trong forum mình đã có 1 bài tut bằng công cụ Gradient=>Blur=>Lens Blur, nhưng trong bài này chính bằng công cụ Tilf-Shift của Adobe Photoshop CS6..:)
    B1: mở hình bằng PS CS6, ở bài này mình chọn hình này

B2: Nhân đôi hình lên (Ctrl + J ). Thực hiện thao tác Filter => Blur => Tifl-Shift
    Giao diện của Tilf-Shift blur sẽ hiện lên như thế này

Các bạn chỉnh Blur để tăng <--> giảm độ nhoè cho bức hình, tuỳ vào từng tấm hình để chỉnh nhé :D [​IMG]

Khi đã xong thì ấn "OK"
    Đã xong đây là tác phẩm :P

Một số hình ảnh Tilf-Shift cho bạn tham khảo..:)[​IMG]

Các bạn còn có thể xem thêm 1 video cực thú vị ở trang này..:D
    http://ntuts.com/tong-hop/65-buc-anh-voi-hieu-ung-tilf-shift

...
    Radium, dinhanhkhoiboyplay thích bài viết này.
  2. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

4rum mình có máy bài kỉu này rùi nờ
  3. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Ừ mình cũng có nói ở trên rồi, nhưng ở đây mình muốn trình bày một cách khác :)
  4. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Ùa, ^^!, mấy bài trc CS phiên bản khác ko có sẵn nên lằng nhằng, CS6 tích hợp lun nên ngắn còn có vài bước :D
  5. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Ừ ^^

Ủng hộ diễn đàn