Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[TUT] Hướng dẫn vẽ vườn hồng

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn Painting' được đăng bởi Specialkid, 11/7/13.

Lượt xem: 13,157

1. Specialkid Thành viên cấp 2

Hi, xin chào các bạn. Hôm nay mình xin mạn phép hướng dẫn cho các bạn mới bắt đầu paint vẽ một vườn hoa hồng đơn giản với mục đích giúp các bạn định hướng được phác thảo ý tưởng cho tranh của chính mình. Thông thường mình thấy các bạn sau khi vẽ xong nhân vật hay lên google search một cái background đẹp đẹp mang ghép vào tranh của mình hoặc có người mang vào Ps thêm vài effect làm biến đổi bg đó thành bg của mình. Thực sự có cần phải làm vậy ko trong khi chúng ta hoàn toàn có thể tự vẽ cho mình một bg theo ý thích nhỉ.
    (Tất nhiên để có một BG hoàn hảo các bạn cần phải đi sâu vào tả nữa. Ở đây mình chỉ có thể hướng dẫn các bạn vẽ một cách đơn giản nhất có thể)
    */ Đây là quá trình vẽ của mình:

*/ Hoàn thiện:

*/ Và đây là source .psd cho các bạn tham khảo:
    Lưu ý: Mình chỉ dùng cọ số 60 và mình dùng bản Photoshop CS3 nhé:
    http://www.mediafire.com/download/cbbyhkgs3cyb4ib/TUT.rar

...
  2. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

Có bạn nào đã thử thì up lên mình nhận xét cho nhá, gì chứ nhận xét của mình khá chuẩn đấy. Mà tớ cũng sẽ hoàn thiện bức này thành một bức có chủ đề đẹp cho các bạn xem.
  3. thanhthanhkawaii

thanhthanhkawaii Thành viên cấp 1

đẹp quá bạn ạh
    Specialkid thích bài viết này
  4. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

xem thì hay chứ làm theo thì hơi mệt đại ca hè :D
    thanhthanhkawaii thích bài viết này
  5. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

ILovePhotoshop: Tớ đã làm đơn giản hết mức rồi đấy. Cậu thử xem, chỉ dùng 1 loại cọ là số 60 thôi mà.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn