Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[TUT] Làm một tấm thiệp nhỏ đơn giản mà đẹp

Chủ đề thuộc danh mục 'Photoshop Tutorials - Hướng dẫn Photoshop' được đăng bởi maianhtu164, 15/12/13.

Lượt xem: 8,763

1. maianhtu164 Thành viên cấp 2

Mình xin hướng dẫn các bạn mới học PTS làm một tấm thiệp nho nhỏ, đơn giản mà cũng khá đẹp.
    Đây là của mình làm, cô em gái facebook là Quyên Tròn nên mình lấy tên này, hi vọng không trùng với tên của gấu bác nào. Các bạn có thể làm đc nhiều tấm đẹp hơn rất nhiều nữa.
    Trình của mình cũng gà nên mong các bác bô lão đừng ném đá, tội nghiệp em.
    Sau đây là hướng dẫn làm cho các bạn:
    Đầu tiên các bạn Ctrl+N tạo một file mới có kích thước 500x500 pixels, rồi tô màu nhạt cho nó để làm nền, có thể dùng công cụ Paint bucket tool (G) Hoặc fill (Shift + f5) để tô. Ở đây mình dùng màu hồng nhạt:
    Sau đó dùng 1 layer mới có hình trái tim như sau:
    Hình này mình tìm ngay trên mạng, các bạn có thể lấy ngay trong file psd mình up ở dưới rồi dùng cũng được.
    Độ trong suốt Opacity mình để 75%. Mình dùng công cụ Free Transform (Ctrl + T) để căn chỉnh hình trái tim này.
    Sau đó mình thêm cái layer bokeh trái tim (tìm trên mạng, có thể xem trong file PSD) cho lung linh: Các bạn cũng dùng Free transform để hiệu chỉnh cho vừa với hình nền, layer này mình để Opacity là 60% và chế độ hòa trộn là Overlay:[​IMG]
    Sau đó mình dùng công cụ Text (T) để viết chữ, dùng Free Transform để căn chỉnh, Font chữ mình dùng là VNI 24 Love, kích thước khoảng 170pt. Bạn dùng công cụ Warped text để làm chữ cong:
    Để đổ bóng mình dùng blending option (chuột phải vào layer) rồi chọn Drop shadow:
    Đối với chữ Tròn mà mình vừa viết mình cũng làm giống như chữ Quyên nhưng mình Rasterize Type (nhấn chuột phải vào layer chữ)để lúc Transform mình có tùy chọn distort để làm cho chữ khít hơn vào phần trái tim.
    File PSD của mình: http://www.mediafire.com/download/wkvy1t74tdv3b11/quyen tron.psd
    Chúc các bạn thành công.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/12/13
    mrmunHồng Sơn thích bài viết này.
  2. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Mình chỉ đánh giá về ý tưởng chứ cách làm đơn giản quá, không có gì gây ấn tượng.
    maianhtu164 thích bài viết này
  3. maianhtu164

maianhtu164 Thành viên cấp 2

Dinh Cuong hì, có chút ý tưởng nhỏ cho anh em mới học thôi bác ạ.
  4. Cách làm thì đơn giản nhưng nghĩ ra cái ý tưởng thì không đơn giản tí nào
    maianhtu164 thích bài viết này
  5. tydk2010

tydk2010 Thành viên cấp 2

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn