Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tut Lightroom] Lr màu vintage dành cho người lười

Chủ đề thuộc danh mục 'Các bài hướng dẫn Lightroom' được đăng bởi hth02x1, 6/8/13.

Lượt xem: 64,060

1. Bun

Bun Mới đăng kí

hay wá rất hợp với những người lười....giống mình :))
    hth02x1 thích bài viết này
  2. i_dont_care93

i_dont_care93 Mới đăng kí

Tut của b rất hay r =)))
    nhưng b hướng dẫn thêm cách làm cho người "không lười" hơi chăm chút đc k?? :D
    Ý m là nếu làm theo như cách trên của b thì khi bắt đầu vs 1 stock mới và k có 1 preset cơ bản nào( như b trích link downl ấy) thì làm ra sao? :) M k có ý gì đâu,chỉ là m muốn biết rõ phải chỉnh,kéo các thanh trượt develop như thế nào thôi
  3. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

i_dont_care93 hehe, thật ra tut này mình viết để cho mọi người chăm hơn vì các preset mình giới thiệu thực ra là làm các bước nhỏ để có một tone màu cuối. ví dụ như bạn ko có thì bạn sẽ kéo cách thanh đi từ trên xuống dưới cho mình, đầu tiên là chỉnh sáng, okie xong chỉnh sang tone màu, rồi split toning, sau khi lên tone nếu ánh sáng lại thay đổi thì lại quay lên từ đầu, chỉnh xong rồi lại chỉnh tiếp tone nếu nó ảnh hưởng, cách làm là xoay vòng như vậy :D mình thì cũng ko dùng preset, vì viết bài tut cho fan page viet lightroom nên mới đi tìm tut thì thấy bài này :))
    i_dont_care93 thích bài viết này
  4. Jucker

Jucker Thành viên cấp 2

Cho mình hỏi chút là nếu mà sau khi chọn preset màu sẽ ám lên da mẫu thì light room có cách nào để xóa bớt ám màu lên da như photoshop không nhỉ :D
  5. trongga

trongga Thành viên cấp 2

chuẩn không phải chỉnh
  6. Ku GIN

Ku GIN Thành viên cấp 2

hth02x1 cho mình hỏi tí, hồi trước giờ toàn add trực tiếp preset từ LR, không sử dụng qua add nguyên thư mục. thư mục develop preset mình tìm không thấy trong thư mục cài đặt của LR. Cho mình hỏi nó thường nằm ở đâu trong ổ C vậy?
  7. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Jucker có bác ạ, nhưng cái này hơi khác ps chút là nó dùng brush để tô lên vùng chọn và bác chỉnh vùng chọn đó để bớt ám, chứ ko phải như ps là mask
    trongga thank bác
    Ku GIN cái này ở trong windown, phần user, file hệ thống của nó bạn ạ, ko phải trong thư mục cài ra nên bạn search folder nó sẽ hiện lên
    JuckerKu GIN thích bài viết này.
  8. Ku GIN

Ku GIN Thành viên cấp 2

Folder tên là Develop Preset luôn hả hth02x1
  9. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Ku GIN đúng rồi bạn, nó có cái phần đầu là user/tên ban/Lightroom/Develop presets kiểu kiểu thế này
  10. Jucker

Jucker Thành viên cấp 2

hth02x1 thế thì chức năng hơi kém mask của pts nhỉ. Với cả sẽ phải chỉnh cẩn thận hơn khi giảm màu. Cám ơn bác nhé :D
  11. tlong0709

tlong0709 Thành viên cấp 1

làm thế nào để kết hợp 2 preset cùng 1 lúc ạ ?
  12. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

tlong0709 bộ preset cái này là bộ preset có thể kết hợp với nhau, nên bạn chọn một preset ở phần này xong có thể chọn preset ở phần khác mà ko làm mất cái cũ, nó sẽ cộng tác dụng 2 preset
    tlong0709 thích bài viết này
  13. Ku GIN

Ku GIN Thành viên cấp 2

hì hì, search đủ kiểu, không thấy luôn. :v thanks bạn hth02x1 nhé
  14. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Ku GIN: của mình đây này C:\Users\NTUSTSRC\AppData\Roaming\Adobe\ Lightroom\Develop Presets
  15. tlong0709

tlong0709 Thành viên cấp 1

Cảm ơn anh. Em hiểu điều đấy, Nhưng mà có một số bộ presets ngoài của em nó khác bộ này. VD em có 2 bộ một bộ chuyên cứu sáng. Một bộ chuyên xóa phông. 1 bộ chuyên làm da... Kiểu đấy. H em muốn kết hợp lại thì có cách nào ko ah
  16. Mrhoangpro

Mrhoangpro Thành viên cấp 2

mọi người ai cũng thích mỳ ăn liền hơn nhỉ =))
  17. KayTee

KayTee Thành viên cấp 1

trước ngồi vọc lightroom mà càng ngày càng tối :(, tks bác
  18. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

tlong0709 như của bác thì có một cách là sau mỗi preset thì export nó ra file jpg rồi lại import cái file jpg mới đó vào dùng bộ preset khác :D cách đấy là thủ công, còn một cách nữa là bạn nghiên cứu xem mỗi bộ tác dụng chính của nó là gì rồi lấy phần chính đó áp vào một cái, cái này thì đòi hỏi hiểu sâu hơn về Lr.
  19. thaibinhonline

thaibinhonline Thành viên cấp 1

hay quá :)
  20. vuhung365

vuhung365 Mới đăng kí

Đẹp quá.

Ủng hộ diễn đàn