Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[TUT] Tách Đối tượng khỏi Background Cơ bản & Chi tiết !

Chủ đề thuộc danh mục 'Cơ bản' được đăng bởi Hổ Báo VietDesigner, 28/11/12.

Lượt xem: 208,216

1. mrtientung90

mrtientung90 Mới đăng kí

bác ơi cho em hỏi, em tải onone sao tìm hết trong cs6 không thấy plugin đâu cả. Tìm trong file -> automate thì có nhưng máy cứ đơ đơ rồi không hiện gì cả. Mong tin bác...
  2. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

mrtientung90
    Vẫn bình thường nhé ! Có thể chạy Trực tiếp - độc lập với Photoshop cũng được !
    (Nếu không thì vào Automate )
    - Thử cài lại xem sao ha !

3. mrtientung90

mrtientung90 Mới đăng kí

chạy độc lập thì em biết rồi, nhưng căn bản là muốn chạy luôn trong cs6 để tiện hơn đỡ phải out đi out lại. Đã cài lại, h thì nó mất sạch, k có trong automate nữa. Google mấy hnay nhưng k có câu trả lời, hình như k có ai gặp trường hợp như mình thì phải :((((((( HELP ME , PLEASE !
  4. Xuân.Hòa

Xuân.Hòa Thành viên cấp 1

- OnOne là vậy đấy !
    Gỡ ra cài lại xem sao ha ! :">
  5. atcgialai

atcgialai Thành viên cấp 2

Hổ Báo VietDesigner bạn cho mình hỏi là lúc mình dùng refine radius tool miết viền quanh thì mình miết ko được, nó ko có gì thay đổi... lúc bấm chuột thì nó hiện ra, thả ra là lại như cũ?
  6. Hổ Báo VietDesigner

Post ảnh Full Màn hình lên đây coi nào !
  7. atcgialai

atcgialai Thành viên cấp 2

8. Miêu crazy

Miêu crazy Mới đăng kí

Ở cách 3 í, sao tớ không tô trắng đối tượng được nhỉ : (
  9. Slumberous

Slumberous Thành viên cấp 2

Bác Hổ Báo VietDesigner Xuân.Hòa cho hỏi chút, mình cũng bị tình trạng y chang bạn atcgialai, dùng refine radius tool tô phần nền, lúc tô thì có mất, nhưng lát sau vùng mới tô lại quay trở về như ban đầu [lúc chưa tô] và có những vùng không tô được. Tô cũng như không. Thế là chơi thủ công những phần đó, cực lắm luôn :-s Bác giải đáp giùm nhé. Chân thành cảm ơn :)
    Tang chứng vật chứng ^^, để full size nhìn cho rõ.
    1: Trc khi tô
    2. Đang tô
    3.4.5.6: "diễn biến" khi tô xong
  10. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

A Hòa rất là tận tình giúp đỡ ^^
    Hải TrangSlumberous thích bài viết này.
  11. Hổ Báo VietDesigner

- Túm lại mấy bạn đọc kĩ lại Hướng dẫn trên #1 nhé ! Hí hí hí .... :">:">:">
  12. BeTapDem

BeTapDem Thành viên cấp 1

hay quá, đang cân cái này
    để down về dùng thử
    thank chủ topic
  13. Xuân.Hòa

Xuân.Hòa Thành viên cấp 1

- Khuyến cáo:
    Ngoài cái OnOne gần 500 MB các bạn có thể tham khảo các Plug-ins ở dưới : Cũng rất tiện lợi & mạnh mẽ, hơn nữa dung lượng nhỏ gọn hơn ! ;;);;);;)
  14. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Có ảnh cho các bác thực tập đây, hí hí
  15. royalkjss

royalkjss Thành viên cấp 2

cờ rắc key lại hư nữa rồi bạn ơi
  16. tungthudnkt

tungthudnkt Thành viên cấp 1

dạ , chào mấy anh chị , em mới tập tèn PTS , cho em hỏi cái này đc ko , sau khi tách đối tượng ra khỏi backgruop thì làm sao mình chèn cái đối tượng vào backgruop mình vừa tạo nhỉ ? làm sao để mình lấy ảnh mình ưa thích chèn vào layer đó để chèn lên đối tượng vậy ??? em xin cảm ơn T_T
  17. jacklagger1995

jacklagger1995 Thành viên cấp 2

tungthudnkt open 1 background mới ra .. kéo xuống dưới trên cái back cũ .. click bỏ chọn con mắt ở back cũ .. :)
    tungthudnkt thích bài viết này
  18. tungthudnkt

tungthudnkt Thành viên cấp 1

nghĩa là mình tạo một layer mới hả anh ? xong rầu để nó dưới cái layer để đối tượng khi mình đã tách xong ???? @jacklangger1995
  19. VAV lê

VAV lê Thành viên cấp 2

Người thứ 110 like bài viết của huyền thoại ^^
    Hổ Báo VietDesigner thích bài viết này
  20. in9x_hue

in9x_hue Mới đăng kí

Hổ Báo VietDesigner@ bài viết của bạn hay quá, cảm ơn bạn nha

Ủng hộ diễn đàn