Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tut] Tạo dòng chữ 3D mừng năm mới đầy ấn tượng

Chủ đề thuộc danh mục 'Hiệu ứng chữ' được đăng bởi boyplay, 31/12/12.

Lượt xem: 19,794

1. ngochai

ngochai Thành viên cấp 1

qua trang gốc làm cho ổn :)
  2. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

Số 2013 sai phối cảnh rồi, tấm gỗ tụ lại 1 điểm mà số 2013 điểm tụ khác hoàn toàn. Sửa lại tí nửa thì perfect. :)
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Tut dài nên việc viết nó có phần thiếu chứ bác.

Bác Boy cần up PSD lên cho mọi người test thêm bác ợ. Cái tut này có file PSD đó bác Boy :D

Bác Boy fix link brush giáng sinh đi nhé bác Boy. Tut này công phu nên bác có cần e giúp tài liệu ko. Bác là Add bên WindownZ nên bận chưa fix đc nên e fix cho :D
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Cả Tut bên VDS nhà ta với Tut gốc kia cũng ko có pattern "red chinese pattern" đúng ko mọi người. Down ở đây nhé. Mình up lên cho mọi người cần \:D/

into_thenewworld, boyplayvOz_James thích bài viết này.
  5. vhquocminhit

vhquocminhit Thành viên cấp 2

cái action chuối qá :))
  6. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Đẹp nhể ! để làm lịch là hết ý :)
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Riêng phần Action nó sẽ bị lỗi khi mọi người play bởi vì nó chạy quá đà nên ko giống như trong tut. Lúc nó play hay để ý nó chạy đến phần mình thấy giống rồi hay pause lại là ok :D
    boyplay thích bài viết này
  8. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

À, tại về quê bận rộn đủ thứ nên ko làm ăn chi đc, Mình sẽ rà soát cũng như viết lại hoàn chỉnh cho bà con. Chẹp chẹp,
  9. vhquocminhit

vhquocminhit Thành viên cấp 2

good, mong boyplay sẽ có tut 1 ngày sớm nhất, kịp thời gian để TUT này ý nghĩa hơn :)
  10. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Đã edit lại + file PSD rùi. nên ai ko làm đc thì down PSD về hén. Đã test và rà soát lại là ổn nếu đã có kinh nghiệm sử dụng PSD. Bài viết ko dành cho Newbie, vui lòng download PSD về để chỉnh lại theo nhu cầu :D
  11. debuchy

debuchy Thành viên cấp 2

Hay quá ..
  12. KonGaZ2

KonGaZ2 Mới đăng kí

Ai cho mình xin link dow phông chữ AR JULIAN đc ko? :-s
  13. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Bài viết cung cấp cả link down rùi con ỏi gì nữa bạn
  14. KonGaZ2

KonGaZ2 Mới đăng kí

bạn dẫn link hộ mình đc k? mình tìm hoài trong bài viết có thấy đâu :(
  15. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Chỗ nào chèn link màu đỏ là nó đới :(. Đọc kỹ đi nào
  16. long tran

long tran Thành viên cấp 2

mình ko tài nào dừng cái action đúng như hình dc, dow file PSD thì không sửa cái 2013 thành chữ dc, chủ thớt giúp mình sủa cái 2013 thành chữ BIG C rồi cho mình file psd dc không. Nếu dc mình tks trước :D
  17. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

À, bạn chú ý 1 chút là cái phần chữ, bạn xử lý bên 1 trang khác nha, sau khi xử lý xong, gộp các layer lại rùi copy qua trang đang làm là đc. Do action này nó chơi gộp các layer lại nên sẽ gây lỗi nếu làm chung 1 chỗ :)
  18. long tran

mình qua trang mới, tạo chữ, chạy action mà khối 3d nó dày lắm, ko đẹp như bạn làm, với lại ra 1 đống mấy chục cái layer cơ
  19. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

????. Mình làm thấy như tut gốc mà. đâu có đày đâu nhỉ ?
  20. long tran

Chính xác là sau khi kéo text qua trang mới, chạy action thì nó ra như vầy. Khối thì dày, màu xấu, tương phản sáng tối không dc như bạn làm, loay hoay cả tối đến h =.='

Ủng hộ diễn đàn