Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[TUT] Tô tóc bằng Paint Tool Sai

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn Painting' được đăng bởi Thịnh Zombie, 3/7/13.

Lượt xem: 30,342

1. Thịnh Zombie Thành viên cấp 3

Chẳng là mình úp mấy cái ảnh mới đây thấy mọi người kêu ấn tượng bộ tóc vãi (thường nghe câu: "vãi tóc")... Rồi một số bác xin tut bằng video, nay cũng đua đòi làm cái clip cho các bác xem qua.

Chọn vội cái hình vẽ cho thằng bạn từ cách đây nửa năm, mà chưa lên màu (cơ bản vì nhác), làm vội vì còn hình chưa vẽ cho khách nên hơi sơ sài, chỉ là hướng dẫn kiểu tô này gồm các bước nào, tạo bao nhiêu layer, cách chọn màu và công cụ gì, size bao nhiêu ở cách bước.

Sẽ hướng dẫn cụ thể hơn trong 1, 2 ngày tới bằng cách viết kèm hình minh họa.

Up tạm các clip cho các bác xem trước nha.

Hình ảnh của mấy bộ tóc tô theo cách này:

Có mấy hình ấn tượng hơn về mái tóc mình cũng up trước đây rồi nhưng vì khách muốn ko công khai nên mình ko up nha. :D

...
  2. Thịnh Zombie

Thịnh Zombie Thành viên cấp 3

SanJi thích bài viết này
  3. Nguyễn Tuấn Tú

Nguyễn Tuấn Tú Thành viên cấp 1

Hiu hiu baoh mới có tiền mua bảng vẽ
  4. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

video của bác xem nhìn giật giật quá
    Vui Tính Dễ Thương thích bài viết này
  5. Vui Tính Dễ Thương

Vui Tính Dễ Thương Thành viên cấp 2

TUT giật quá :3
  6. Thịnh Zombie

hihi, rút kinh nghiệm lần sau
    Aloha1909 thích bài viết này
  7. Aloha1909

Aloha1909 Mới đăng kí

Thịnh Zombie
    bạn ơi sao mình ấn vào magic wand để tô màu cho tóc mà nó toàn tô toàn bộ luôn là làm sao hả bạn
  8. jackypham

jackypham Thành viên cấp 2

bookmarks ngay :3
  9. vucuoihp

vucuoihp Mới đăng kí

quá toẹt vời , nhưng cái này làm = chuột có cứng 0 ta :D
  10. Cá Bé Nhỏ

Cá Bé Nhỏ Thành viên cấp 2

tóc kiểu này đẹp quá, mà cũng mất công ghê :'(
    Mình dùng chuột hay bị nguệch nét, vẽ run tay lắm, có bí kíp nào không ạ? >_<
  11. Phu Neo

Phu Neo Banned

cho mình hỏi, sao con chuột mình vẽ không biết bấm trúng cái gì mà nó hiện dấu chấm không à ( nét lớn nhõ gì cũng hiện dấu chấm ). mình mún chĩnh về vòng tròn thì phải làm sao
  12. Thịnh Zombie

Aloha1909 bạn chọn magic wand các mảng ở layer đi nét, còn tô màu ở layer khác nha (nằm dưới layer nét vẽ)
  13. Thịnh Zombie

rất khó để trả lời câu hỏi của Phu Neo , thử lựa chọn lại như đây xem

14. Phu Neo

Phu Neo Banned

không đc bạn ui.......... sao xài cái j cũng dấu chấm hết á....... Thịnh Zombie
  15. Thịnh Zombie

tải bản mới về xem có bị ko? có bị thì do máy, chuột, không bị thì do phần mềm lỗi. Đơn giản.
  16. Aloha1909

Aloha1909 Mới đăng kí

Thịnh Zombie
    Mình chọn vào đúng như trong clip mà bạn
    Có phải cái Magic wand như trong hình phải ko bạn, mình toàn phải dùng select khoanh
  17. Thịnh Zombie

Aloha1909 đúng rồi bạn, có khả năng vì bạn vẽ tóc không kín, nên khoanh vùng bị tràn ra ngoài
  18. Aloha1909

Aloha1909 Mới đăng kí

Thịnh Zombie
    mình thử vào những vùng kín mà nó cũng ko đc. Nó toàn bị phủ sóng toàn bộ cả bức tranh
  19. aries04

aries04 Thành viên cấp 1

Aloha1909 bạn phải ấn vào cái bức hình mà chưa tô màu của bạn, sau đó ấn cái công cụ tạo vùng chọn r mới tạo layer mới
  20. leTungOrion

leTungOrion Thành viên cấp 1

Đánh dấu mai xem, 3G dạo này phí hơi cao :))
    Small Ghoul thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn