Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Tutorial ] Blend đậm

Chủ đề thuộc danh mục 'Blend màu' được đăng bởi Chu Soan Soan, 6/6/14.

Lượt xem: 5,556

1. Chu Soan Soan Thành viên cấp 2

Chào các bạn, mình là mem mới đăng ký, cảm thấy diễn đàn này rất hay và có ích cho mọi người :) Nên hôm nay mình viết một bài Tut cho các bạn tham khảo :D Do là Tut đầu cũng như chủ đề đầu tiên mình lập trên diễn đàn, mong các bạn góp ý :D
    Stock:
    Before:

After:

Bonus thêm :))
    Before:

After:

Chúc các bạn thành công >:D< Ai thích TUT này thì like một cái ủng hộ tinh thần nhé :D
    Các bạn làm xong cho mình xem kết quả với 8->:*

...
  2. thunderlion95

thunderlion95 Thành viên cấp 3

Mình thấy cứ để nguyên là đẹp nhất bạn ạ! ^^
    Minh Kì ĐôngChu Soan Soan thích bài viết này.
  3. Chu Soan Soan

Chu Soan Soan Thành viên cấp 2

thunderlion95 Tùy mỗi người bạn ạ :D Và còn tùy stock nữa :P nhưng cũng cảm ơn ý kiến của bạn :-bd
  4. Việt Hải

Việt Hải Thành viên cấp 1

thích #2
    Chu Soan Soan thích bài viết này
  5. Chu Soan Soan

6. sanglee

sanglee Thành viên cấp 3

Làm thử nhưng thấy không ổn không post lên,bạn Chu Soan Soan nói đúng là tùy theo stock không thể áp dụng cho các trường hợp
    Chu Soan Soan thích bài viết này
  7. Hieuheroin123

Hieuheroin123 Thành viên cấp 2

chế độ blend mode làm gì có solid color [​IMG]

rồi bước tạo 1 lớp Gradient Fill :D Chế độ hòa trộn Solid Color và Opacity 20% :x
    sao bác không đưa mã màu [​IMG]

8. Chu Soan Soan

Hieuheroin123 về phần chế độ hòa trộn, mình thành thật xin lỗi bác. :D Còn về phần mã màu, trong ảnh đã để sẵn là màu đen bạn nhé :D Nếu nó có xích màu đen một tí thì kết quả không khác gì mấy đâu bác :D
    Sẽ lưu ý hơn lần sau ạ :)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn