Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Type text bị lag chậm trong Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Mèo Catus, 4/4/17.

Lượt xem: 7,452

1. Mèo Catus Banned

Trước giờ mình vẫn gõ text rất bình thường trong pts, không hiểu sao bỗng dưng mấy ngày nay cứ gõ là nó chậm, lag cả chương trình pts phải đến 20 ~ 25s! Mình đã dọn ổ cứng, làm tất cả các phương pháp để nhẹ bộ nhớ RAM cho pts, rồi dọn dẹp cả ổ C và D! Mình cũng xóa đi cài lại pts rồi! Font chữ mình k có nhiều, mới cài thêm được có 4 5 bộ gì đó :( thông tin máy mình như ảnh dưới :(
    Mọi người xem lỗi gì và giúp mình khắc phục với! Mình đã google nhiều lần nhưng ko tìm được là lỗi nào! Cảm ơn mn!

...
  2. Photoshop B

Photoshop B Banned

căng đấy.
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Phiên bản Ps của thớt số bao nhiêu? Có card hỗ trợ chứ? Vấn đề này còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố nữa như là cài nhiều phần mềm, ứng dụng nặng...
  4. Mèo Catus

Mèo Catus Banned

Pts CS6 ạ :( ko có card hỗ trợ :( ...
    Vì trước xài thoải mái k sao, bh tự dưng nó mới bị thế :(
  5. Photoshop B

Photoshop B Banned

Bản dùng bản portable ah ?
  6. LuanNguyen123

LuanNguyen123 Thành viên cấp 1

Cài win lại đi bạn.
    Khả năng cao là coi JAV nên nhiễm bệnh
  7. NhungMit

NhungMit Mới đăng kí

đúng rồi! cài lại win là được thôi b ơi
  8. HienLe89514

HienLe89514 Mới đăng kí

mọi người ơi của e viết text xong không bôi đen và di chuyển bằng chuột khắc phục sao ạ?
  9. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

HienLe89514: Có hiển thị con trỏ của text ko? Sử dụng công cụ Move có hiển thị con chuột của Ps ko hay là của Windows? Chụp hình mình xem nào!
    HienLe89514 thích bài viết này
  10. HienLe89514

HienLe89514 Mới đăng kí

Dạ e fix đc r bác ạ Lỗi là do trong lúc làm e mở Garena nó bị xung đột phần mềm

Ủng hộ diễn đàn