Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Typhography] Xin mọi người đóng góp ý về bài của e ( Microwave )

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm Typography của bạn' được đăng bởi tala16, 17/9/14.

Lượt xem: 1,698

1. tala16 Mới đăng kí

Chào cả nhà!

Mình mới tập vẽ typhography. Bài đầu tiên mình vẽ chủ đề là 1 band rock việt nam Microwave. Idea mình là sóng microwave. Mong mọi người đóng góp ý kiến và chỉ dẫn. Mình xin cảm ơn mọi người

...
  2. quangnguyen111

quangnguyen111 Thành viên cấp 2

Mình không có nhận xét!
  3. Vũ Việt Hùng

Vũ Việt Hùng Thành viên cấp 2

Mới làm thì bạn làm đơn giản thôi, không nhất thiết phải cầu kì như thế kia.
    Có thể là chữ microwave bình thường và có sự thay đổi nhỏ trong đó, ví dụ ý tưởng của bạn là sóng thì có thể thay chữ W thành sóng... blah...
    tala16minolta9xi thích bài viết này.
  4. tala16

tala16 Mới đăng kí

Đây là bản mình vẽ trên máy, mình đã chỉnh sửa lại một chút. Mấy bạn coi có gì ko ổn góp ý mình nha. Mình cảm ơn nhìu
  5. Phuocy Phan

Phuocy Phan Thành viên cấp 2

tala16 m nghĩ là làm rõ chữ V lên một chút, vì giả định mình hk biết từ đầu b typo chữ gì thì m khó nhận ra chữ V
  6. tala16

tala16 Mới đăng kí

Phuocy Phan Chữ V là chữ A mình xoay lại. Mình thấy chữ O với chữ V là chưa hài hoài với tổng thể. Mong mọi người góp ý
  7. ngocvanhue

ngocvanhue Mới đăng kí

Nhìn hình rối hết cả lên
  8. chiechuongio

chiechuongio Mới đăng kí

các bác sửa giúp ảnh này giùm em với ạ! bị nhòe quá! thanks ạ
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/9/14
  9. Vũ Việt Hùng

Vũ Việt Hùng Thành viên cấp 2

Theo ý kiến cá nhân của mình thì:
    1. Các nét chưa đồng đều nhau, cái dày cái mỏng.
    2. Mình không hiểu phần thừa ra của chỗ nối chữ M - W và chữ R là ý gì?!
    3. Nó không thống nhất, chỗ thì gấp khúc, chỗ thì lại chọn uốn cong, bạn nên theo 1 kiểu nhất định.
    4. Nếu chữ A và V đã chọn kiểu liền vào nhau như thế thì mấy chữ còn lại cũng nên làm theo vậy.
  10. chimbong

chimbong Thành viên cấp 2

nhìn rối quá nhi @-)

Ủng hộ diễn đàn