Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Typo] thất tình -tự kỷ, chiều chủ nhật của em!

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm Typography của bạn' được đăng bởi mrcoiversion2, 26/7/15.

Lượt xem: 4,030

1. mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

text: "Cho tôi xin liều thuốc độc tâm hồn - để tôi bước qua muôn ngàn nỗi đau thương"

,...

Tác phẩm thứ 2 của e, mấy bác chém nhẹ :D

...
    Khanhpatico, Phạm Hữu Dư, Risky Smile9 người khác thích bài viết này.
  2. trangiaduy

trangiaduy Mới đăng kí

Bác viết 2 lần chữ "để tôi" ạ :D
    mrcoiversion2 thích bài viết này
  3. phuphat108

phuphat108 Mới đăng kí

tuyệt vời bạn ạ :D
  4. gadien.93

gadien.93 Thành viên cấp 2

Ko thích màu vàng gold lắm :v nhìn nó ko giống thuốc độc, làm kiểu rừng rú xanh rêu có khi lại hay hơn :v cơ mà bị lặp từ "Để tôi" kia :D
  5. thelanb

thelanb Mới đăng kí

Kì công vậy. Nhưng lại ko thấy đẹp :(
  6. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

Ukm,...không để ý.......@trangiaduy
    Ừa hơi khó đọc :D thelanb
  7. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

#:-skhó đọc thiệt
  8. Hien Le

Hien Le Thành viên cấp 2

Thà để bản sketch tay còn đẹp, chớ lên máy, màu vừa xấu, ghép hình lại fail nữa :D:-sB-)
    He he, góp chút gió thoai ^^
  9. mrcoiversion2

vâng ạ! tk's mấy bác, lần sau e cố gắng,,,chắc đua đòi làm typo ko nổi rồi :D
  10. Quân Pôlyme

Quân Pôlyme Thành viên cấp 2

Bản nháp tay thì thấy còn tạm đc, càng kéo xuống thì càng thấy ko đẹp @@ mình đọc cảm giác chữ bị sai vị trí, chữ X khó nhận ra, mà mấy chữ nhỏ nhỏ cảm giác ko chau chuốt lắm. Ý kiến cá nhân!
  11. mrcoiversion2

ừ thì mình chỉ mới làm quen với typo, xấu là chuyện không thể tránh khỏi, nên mới nhờ mấy pro ý kiến đấy chứ :3
  12. trustnet

trustnet Thành viên cấp 2

thớt dùng wacom đi nét xong đổ màu hay toàn bộ dùng pen tool vậy?
  13. mrcoiversion2

mình ko có wacom, nên đi bằng Pentool hết :( trustnet
  14. MinMinimum

MinMinimum Mới đăng kí

Thứ nhất, đây là Lettering, không phải Typo, tìm hiểu kỹ hơn một chút nhé bạn,
    Thứ hai, đã làm Typo hay Lettering hay bất kỳ nghệ thuật nào liên quan tới chữ thì điều đầu tiên là phải đọc được, chữ X lúc đầu trong bản vẽ tay của bạn nhìn cũng rõ, cũng đọc được nhưng sau khi lên máy xong mình lại đọc thành chữ J không phải chữ X, cái này do bạn dùng sáng tối quá rõ nên bạn vô tình tách chữ ra mà bạn không biết,
    Thứ ba, khi bạn vẽ hay khi bạn thiết kế, mọi thứ ở trong tác phẩm đều có ý nghĩa của nó, nếu như những thứ bạn thêm vào không giúp tác phẩm của bạn đẹp hơn bao nhiêu thì đừng nên thêm vào, mình đang nói những giọt nước trên những đường uốn lượn của chữ,
    Thứ tư, tác phẩm sẽ đẹp nhất khi nó đồng nhất, nếu như bạn chỉ vẽ chữ không thôi, nó cũng đủ đẹp rồi, việc bạn thêm bàn tay và cái xô ở phía dưới không chỉ không giúp tác phẩm của bạn đẹp hơn mà còn một phần nào làm mất đi tính nghệ thuật ở trong đó.

Nếu như bạn chỉ vẽ cho vui thì có thể bỏ qua những gì mình vừa nói ở trên :v, và thực ra nó cũng có thể đem đi in treo lên tường được, mình chỉ góp ý và giúp bạn tránh khỏi những lỗi thường gặp trong khi thiết kế hoặc vẽ mà thôi.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn