Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Typo] Times New Roman

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm Typography của bạn' được đăng bởi MinMinimum, 28/5/15.

Lượt xem: 2,859

1. MinMinimum Mới đăng kí

Không bao giờ hiểu nổi tại sao mọi người lại ghét cái font huyền thoại này :3.

...
    Phạm Hữu DưHồng Sơn thích bài viết này.
  2. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Đây là type chứ typo gì, bố cục hõm chỗ này thiếu chỗ kia, rời rạc.
    ZinP thích bài viết này
  3. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

gặp má Nghi là nhọ rồi bạn ơi :)) cách đây 1 năm mình cũng làm typo với times new roman rồi :))
  4. N.P

N.P Thành viên cấp 4

#3 Con làm rồi kệ con nhé :v
    ZinP thích bài viết này
  5. MinMinimum

MinMinimum Mới đăng kí

N.P cho mình hỏi là type với typo nó khác nhau như thế nào thế bạn?
  6. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Type là hành động gõ chữ đó.
  7. MinMinimum

MinMinimum Mới đăng kí

Bạn làm mình có vẻ hơi bối rối :v, chẳng khác nào bạn nói mình gõ 1 phát ra thế kia á?
  8. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Lại chả, Typo là phải tùy biến chữ cho đẹp, cho cân đối, có điểm nhấn, hài hòa giữa text và background. Đừng nghĩ mấy font serif như Times New Roman dễ làm ra 1 bức gọi là Typo, ko có đâu.
    mrbom thích bài viết này
  9. MinMinimum

MinMinimum Mới đăng kí

Thế chắc bạn tưởng mình làm cái này trong 5ph nhỉ? Mọi chỗ đặt để chữ trong bố cục này mình đều có lý do của nó, và cái cách thể hiện này cũng có lý do của nó chứ mình không có làm bừa hay làm chơi bạn à.
    Có thể bạn cảm nhận nó theo 1 cách khác, mình không trách bạn, nhưng nếu bạn nói mình chỉ gõ phát là ra thì mình không phục.
  10. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Mình thấy sao nói vậy, có thể bạn muốn khác, nhưng cái ảnh này nói với mình là nó thế. Dĩ nhiên chả có cái ảnh nào làm trong 5p, nội chỉ suy nghĩ gõ cái gì đã mất nửa tiếng rồi khoan nói tới sắp chữ.
  11. Zenda Sam

Zenda Sam Thành viên cấp 1

Bạn post cái này lên vì mục đích gì? Để mọi người nhận xét? Hay chỉ là để khoe vậy thôi, ko cần ai nhận xét?

Nếu 1 người phân vân hay ko ủng hộ tác phẩm của bạn, thì khoan vội phản biện. Hãy chờ tiếp ý kiến người thứ 2, thứ 3... Rồi xem lại mình đang đứng 1 mình hay đứng chung với người ta.

Theo cá nhân mình, đập vô mắt chỉ có Fuck You Times New Romance, nên phần truyền tải có thể gây hiểu lầm, hoặc nội dung bạn gửi ko rõ ràng. Mình ngầm hiểu cách bạn bài trí chữ, nhưng có vẻ nó chưa tới. Chính phụ chưa nổi bật, có khi những thành phần phụ còn nổi hơn.

Nói chung là cái bạn làm nó cũng làm người ta dừng lại 1 chút quan sát 1 chút, nhưng ko phải vì nó đặc biệt, mà vì nó có gì đó khiến người ta khó hiểu, nán lại 1 chút để xem cho kỹ thôi.

Hết rồi.
    Đào Đình Chương thích bài viết này
  12. chipquay

chipquay Thành viên cấp 2

Tui chưa bao giờ ghét cái font này, chuyên dùng font này trong văn bản :D
  13. N.P

N.P Thành viên cấp 4

#12 Ko dùng cũng phải dùng, luật =))
  14. MinMinimum

MinMinimum Mới đăng kí

Zenda Sam mục đích của mình ko phải để khoe hay để mọi ng nhận xét, chẳng qua đây là 1 trong những font mình thích và mình muốn dùng nó để thể hiện lên cái đẹp của nó mà thôi, mặc dù điều đó không được thể hiện rõ cho lắm.
    Ý kiến cá nhân của bạn mình xin cảm ơn.
    Mình không hề nói nó là tác phẩm hay gì nên việc bạn hoặc mọi người không thích cũng không sao, nhưng nếu nói nó là type thì mình không phục.
  15. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Tớ vẫn thường dùng trong thiết kế cover cho facebook chứ có làm sao? Đôi khi hoa văn cũng rối rắm làm tác phẩm ko có hợp gì hết á. Chả có gì mà phải bàn tán hay là chê bai hết.
    Đào Đình ChươngMinMinimum thích bài viết này.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn