Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Typofolio] Bài tổng hợp các tác phẩm typography gần đây nhất của mình.

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm đẹp - Tài liệu tham khảo Typography' được đăng bởi TONbui, 28/5/14.

Lượt xem: 17,360

1. huysony

huysony Thành viên cấp 1

2. tiendatbtt

tiendatbtt Thành viên cấp 1

Trong trong tất cả các tác phẩm thấy mỗi bức The moon-Trăng là hấp dẫn đạt được ý ẩn dụ của bộ môn Typo này nhất. Trăng và những đường vẽ mềm mại như mây, quyện lại làm một giống tình mây và trăng tri kỉ bao đời. Dấu cong của chữ ă tạo cảm giác giống mặt trăng đạt được ẩn dụ kí tự (thực ra là hoán dụ thì mới đúng, trăng kí tự chính là trăng hình vẽ, viết chữ trăng bằng chính hình ảnh mặt trăng).
    Còn lại những bức hình khác dẫu có đẹp đẹp nhưng sẽ sáo rỗng và nhàm chán. Typo giống như văn học hòa quyện với mỹ thuật và tuyệt đỉnh công phu là lan tỏa được cảm xúc trong cách dùng màu, dùng đường nét, sắp xếp bố cục.
    (Chứ còn dùng các font chữ đẹp thôi hoặc vẽ mà nó không mục đích chỉ đẹp đẹp nhưng không dụng ý thì không tạo cú hích được)
    Nói chung nghệ thuật luôn phụ thuộc mắt nhìn của từng người, có thể bạn ghét mình nhưng thấy sao thì mình nói vậy thôi.
    DongVietTONbui thích bài viết này.
  3. lebaotrung

lebaotrung Thành viên cấp 1

rất đẹp !
  4. Tyn0ng0x

Tyn0ng0x Mới đăng kí

Đẹp không tưởng luôn 8->
  5. minhthang.arc

minhthang.arc Thành viên cấp 1

6. mitdot191

mitdot191 Mới đăng kí

Ad viết TUT đi
  7. kienvang0302

kienvang0302 Thành viên cấp 2

Bạn dùng AI hả??? :)
  8. quochoandkh

quochoandkh Mới đăng kí

làm cho mình cái avatar tên quochoandkh với bạn ơi.
  9. keyframetraining

keyframetraining Thành viên cấp 1

Typo nhìn chất quá, :like:x100!!
  10. Truongton

Truongton Thành viên cấp 1

TONbui bạn dùng font chữ gì vậy, cho mình xin cái links download.
  11. HSAnhs

HSAnhs Thành viên cấp 2

tuyệt thật !!! mình thích nhất cái Trăng :D thích thể loại này mà tài năng ko có :(
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn