Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Typography] Còn đó chút hồng phai.

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm Typography của bạn' được đăng bởi kemdoan, 2/7/15.

Lượt xem: 4,664

1. kemdoan Mới đăng kí

...
    Phạm Hữu Dư, Hi im BisuHồng Sơn thích bài viết này.
  2. tuanpv

tuanpv Thành viên cấp 2

Tự dưng thèm Coca-Cola wa' =))
    Đùa chứ đẹp đó bạn ;)
  3. kemdoan

kemdoan Mới đăng kí

4. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

bài này là đánh font ra rồi đổ hiệu ứng chữ thôi
  5. Soullegend

tại Typography tính sắp đặt là ko thể thiếu, nhưng tác phẩm này ko đạt về tiêu chí đó, dù hiệu ứng khá đẹp...hồi còn đi học bài về typography mà chỉ đổ hiệu ứng các thầy sẽ cho điểm rất thấp mà phải sắp đặt, lồng ghép, cách điệu biến tấu chữ cho đẹp, sau đó đổ hiệu ứng lên mới đạt.
    Nói ra ko phải dìm hàng nhưng thực tế nó vậy, bạn nên rút kinh nghiệm để tác phẩm sau đẹp hơn, đúng tiêu chí typography hơn.
    Huỳnh Anh thích bài viết này
  6. Tiểu trư

Tiểu trư Thành viên cấp 2

Soullegend cám ơn bạn đã chia sẽ,bạn có thể up một ảnh minh họa để mình và mọi người hiểu rõ hơn được không ?Do mình cũng lơ mơ vấn đề này.Thanks bạn nhiều
  7. Soullegend

Bạn chỉ cần để ý 1 chút sẽ thấy trong đa số các trường hợp 1 tác phẩm typography đẹp đều có có sự biến tấu chữ và sắp đặt theo ý đồ riêng, có là cách mà typography tạo điểm nhấn. Còn nếu giới hạn trong việc đánh chữ và đổ hiệu ứng thì nó giống 1 tiêu đề không thường.
    Chính cái sự biến tấu sắp đặt này phân cấp người làm typography, vì nếu bạn ko có kinh nghiệm thì bạn biến tấu xong nó còn xấu hơn cả ko biến tấu, nhưng nếu ko biến tấu thì nó sẽ ko bao h được lên 1 level cao hơn.

hungdang16, Huykuzzz, Jerryx82 người khác thích bài viết này.
  8. hungdang16

hungdang16 Thành viên cấp 1

Soullegend Bác pro quá đi ạ. e đang tìm hiểu typo mà ko biết có ebook hay web nào hay ko?. Bác biết có thể giới thiệu cho ace ít để tìm hiểu dc ko ạ? :D :D :D
  9. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

:like::like::like: đẹp quá bác.
  10. Dudesi

Dudesi Thành viên cấp 1

Chủ thớt xài font gì đẹp quá vậy? Hoặc có link font này ko cho mình xin với.
  11. Hi im Bisu

Hi im Bisu Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn