Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Typography] Những đường khép kín - The Closed Lines

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm đẹp - Tài liệu tham khảo Typography' được đăng bởi Sắc Hoa Tigôn, 27/8/12.

Lượt xem: 18,682

1. Nguyễn Tôm

Nguyễn Tôm Thành viên cấp 3

Alexandre Gepard Bạn có đọc kỹ Topic không vậy?
    Đây là dự án của anh Wild Wolf được chủ thớt sưu tầm mà! Còn mấy cái "glyph" mà bạn nói là ý tưởng của designer đấy! Nó không thừa một chút nào đâu, tên dự án là "Những đường khép kín" mà.Nếu bạn để ý sẽ thấy những đường cong ấy khép kín với các con chữ.
  2. Alexandre Gepard

Alexandre Gepard Thành viên cấp 1

Nguyễn Tôm: à mình nhầm, tưởng anh WW đăng lên :P, xin lỗi cả chủ thớt nữa.
    còn về việc thể hiện "những đường khép kín", mình không nghĩ là để đảm bảo đúng chủ đề thì nhất thiết tất cả các chữ cái phải có những glyph nối với nhau như thế, nhất là các chữ u, a... bên trong. Mình nghĩ chỉ cần thể hiện đúng tinh thần của tác phẩm, những glyph cần thiết khép kín với nhau, các chữ khác có thể nối bằng các nét thông thường là được rồi. Bạn nhìn không thấy có phần rối mắt sao? Mình nghĩ đảm bảo yếu tố thẩm mĩ là quan trọng.
  3. CasperBTN

CasperBTN Mới đăng kí

công phu thật, có font vẽ tay thì tuyệt vời :))
  4. zeenfocuscom

zeenfocuscom Mới đăng kí

có phần mềm nào thiết kế cái này không nhỉ

Ủng hộ diễn đàn