Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Typography] Theo phong cách đơn giản hóa

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm Typography của bạn' được đăng bởi mackrainx, 3/4/14.

Lượt xem: 16,632

1. mackrainx Thành viên cấp 1

Mình có từng gặp những tác phẩm mang phong cách như thế này trên mạng và thấy rất ấn tượng. chính vì những tác phẩm trên mạng đó mà đã truyền cảm hứng cho mình để mình làm những tác phẩm typo sau đây. Mình thực sự nghĩ rằng chính nhưng con chữ thôi cũng sẽ nói lên được thông điệp của riêng mình :P
    chỉ cần một chút sáng tạo là bạn có thể thả hồn mình vào bất cứ câu chữ nào.
    Mình không phải là một người thiết kế chuyên nghiệp nên sẽ còn nhiều thứ ẩu trong tác phẩm của mình nhưng mình hi vọng mình sẽ tiến bộ hơn từ những nhận xét của các anh chị và các bạn trên diễn đàn :x
    những tác phẩm này đc làm hoàn toàn trên ipad giống như những gì mình từng đăng ở bài đăng trước đây của mình :P
    và sau đây là những tác phẩm mang phong cách đơn giản hóa của mình.
    cảm ơn các bạn đã xem :P

...
    LongKenj, Kim Yin, Jackie.stupid68 người khác thích bài viết này.
  2. graphicvnfx

graphicvnfx Banned

nghệ thuật đấy mấy bác ạ
  3. impossible

impossible Thành viên cấp 2

Nhiều hình khá là hay. Riêng hình Sóng thì giống 1 tác phẩm typo của người khác, tên là gì mình cũng k nhớ nữa nhưng nó giống quá :D
  4. langtu_hqb

langtu_hqb Thành viên cấp 2

like ý tưởng :D
  5. Lâm Bùi

Lâm Bùi Thành viên cấp 2

SÓNG lấy cảm hứng từ TSunami của một người khác trước đây mình có xem rồi
  6. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

Mình thích ý tưởng của bạn :)
  7. kevinhuynh12

kevinhuynh12 Banned

chữ Sóng bạn đi chưa tròn lắm. Nhưng ý tưởng thì hay :D
  8. mackrainx

mackrainx Thành viên cấp 1

Tks các bạn ạ. Mình sẽ cố gắng ở những tp tiếp theo :*
  9. maxiqboy

maxiqboy Thành viên cấp 1

ý tưởng rất tuyệt ạ, nhưng mà chữ "xa cách" em nghĩ bác nên thay bằng chữ "mờ nhạt" thì hay và hợp với tính chất của cả bộ sưu tập là tả, gợi hình thực tế hơn là là ẩn dụ này ạ :P
    Hiệu ứng bác tạo đó là mờ nhạt chứ hổng phải xa cách ạ :P

có thể Xa....................................................Cách mới là xa cách ạ :P hihi
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/4/14
    strongphambuumArt thích bài viết này.
  10. mackrainx

maxiqboy ừ nhỉ :3 vậy mà mình ko nghĩ ra. Ok b :*
    maxiqboy thích bài viết này
  11. Gấu Mập

Gấu Mập Thành viên cấp 2

ý tưởng của bạn rất haylike phát thôi nào :D
  12. maxiqboy

maxiqboy Thành viên cấp 1

mackrainx hihi hóng các tác phẩm sáng tạo khác từ bác
  13. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

Typo Tượng Hình :D
  14. Rainy Đỗ

Rainy Đỗ Thành viên cấp 1

sáng tạo phết bác ạ
  15. Katy2309

Katy2309 Thành viên cấp 2

ý, mình thíc cái thầy phù thủy :like:
  16. WhiteSakura

WhiteSakura Thành viên cấp 2

Đây mới là typography thực thụ :)
    Diễn tả được hoàn toàn nội dung của bức hình luôn :3
    Cris89 thích bài viết này
  17. mackrainx

Cảm ơn các bạn nhiều lắm :* lời khen và nx của các bạn làm mình thấy rất có động lực.
  18. ngohuyhoang

ngohuyhoang Thành viên cấp 2

Chữ "Buồn" 8->
  19. dangduyhao

dangduyhao Thành viên cấp 2

đơn giản mà đẹp quá bác ạ, em thích nhất chữ Rơi của bác, mà chữ BOM, bác thử viết là Bom xem thế nào, em thì muốn viết hoa chữ B thôi, chữ Ghế bác thử để chữ ê ngồi lên chữ h xem, chữ "Bút chữ A" thì đẹp tuyệt bác ạ, chữ "xa cách" của bác thì khó nghĩ thật, em đoán bác làm chữ "xa" mờ để có cảm giác nó xa phải ko ạ, nếu mà làm mờ chữ "cách" thì khó thể hiện được ý tưởng, thực sự chữ này rất khó thể hiển :(, nhưng emm thích cách làm của bác hơn :x
    strongpham thích bài viết này
  20. mkd

mkd Mới đăng kí

Rất hay, bạn ạ.

Cái này bạn nối tiếp ý tưởng của dự án Word as Image nhỉ.

Cá nhân mình thì mình thích những bản chữ nó vẫn đúng là cái chữ cần thể hiện. Ví dụ chữ Bom, mình thích cách điệu kiểu gì nó vẫn phải là chữ Bom, chữ Bom của bạn hơi nghiêng sang chữ Bơm nhiều hơn chút. Chữ Buồn thì hơi khiên cưỡng. Bạn update một chút thì xem sẽ sướng hơn.

Cảm ơn tác phẩm của bạn.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn