Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Typography] Từ lúc bắt đầu tập tành đến giờ . Up lên lấy lại cảm hứng nào :3

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm Typography của bạn' được đăng bởi siukoi, 20/3/14.

Lượt xem: 15,323

1. htdung0212

htdung0212 Thành viên cấp 1

mình thì mình thấy nó khá tinh tế, nhưng mà nói thiệt, mình chả nhìn thấy cái gì, rối mắt. Một số cái rồi mắt + ko phù hợp vs bố cục. Hi. Nhưng mà bắt đầu mà làm được như thế này là tốt lắm rồi.
  2. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

raintown92 ^^!
    mê muội Có thể thời gian tới mình sẽ làm 1 tutorial về các công cụ làm Typo cho các new member :) . Vì mấy cái đó mình cũng tự mày mò thôi
    htdung0212 cảm ơn bạn đã góp ý . Có nhiều cái mình làm còn có mắc rất nhiều lỗi . Sau này để ý mình mới thấy rõ . Mình sẽ sớm hoàn thiện tốt hơn :)
    mê muộihtdung0212 thích bài viết này.
  3. Bigsmile

Bigsmile Mới đăng kí

Càng ngày càng đẹp :) Để kích thước chữ như 2 pic mới làm nhìn ổn hơn, mấy pic đầu kích thước chữ hơi to.
  4. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

Đẹp nhỉ? tác phẩm này phải được tôn sờ vinh :D
  5. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

Bigsmile mấy tấm đó mình làm cách đây cũng gần 1 năm rồi :3 . Lúc vừa bắt đầu học PTS lần tìm hiểu về Typo nên lúc làm cữ nghĩ để Typo to có vẽ dễ nhìn hơn . Giờ nhìn lại hơi thấy chút thảm họa trong đó :))
    Đại Trần Thank bạn ^^!
  6. Gooner

Gooner Mới đăng kí

Bạn ơi,cho mình hỏi ngu xíu ^^. chữ " Để gió cuốn đi" version 1 làm sao để đc to và dày như vậy ?
  7. pipicodon

pipicodon Thành viên cấp 3

chỉ có thể là AI
  8. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

Chữ " Để gió cuốn đi" version 1 với 2 là cùng 1 font chứ nhé Gooner . Nhưng mà cái tấm 1 mình tạo thêm hiệu ứng để làm cho nó nổi bật hơn 1 chút thôi :)
  9. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

pipicodon 100% PTS bạn à . Mình có tập trên AI nhưng mà cữ hay nhầm phím tắt giữa 2 bên với giao diện nó hơi lạ nên mình không học nữa :))
  10. pipicodon

pipicodon Thành viên cấp 3

Typography theo mình thì dùng AI vẽ vẫn là đẹp hơn
  11. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

pipicodon Mình đâu có nói PTS làm đẹp hơn đâu . Làm trên AI nhất định làm đẹp hơn rồi . Khi nó định dạng vector thì lúc làm sẽ cảm nhận rõ hơn đường nét của typo và sắc xảo hơn nhiều khi làm trên PTS :3 > Chỉ là mềnh quá nhác học AI rồi :)) . Với lại mềnh cũng đang tập làm theo kiểu vecxel "hay gì gì đó mà mình quên mất rồi :))" cũng có thể " giả AI" mà :v
    pipicodon thích bài viết này
  12. kimsugiang

kimsugiang Thành viên cấp 2

Kết cái này mất rồi , xin chia sẽ bí quyết để có được kiểu chữ này với bạn ơi ^^! Nhìn thích quá đẹp ghê :)
  13. tinhwacom

tinhwacom Thành viên cấp 1

nhìn hoa cả mắt ^^ mà đẹp thật
  14. Quang Englang

Quang Englang Mới đăng kí

đẹp đó bạn :)
  15. Đơn Giản Là Bình

Đơn Giản Là Bình Thành viên cấp 1

Qua tuyệt bạn ak . . :-bd:-bd:-bd
  16. Bien Cv

Bien Cv Thành viên cấp 1

Up,ủng hộ cụ .sáng tạo ghê
  17. truonggiang87

truonggiang87 Thành viên cấp 2

đẹp quá bạn àh... Mình xin phép xin cái typo #7 để làm avatar nha bạn siukoi ...
  18. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

19. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

20. hà kuteo

hà kuteo Mới đăng kí

Bạn ơi font ở version 1 với 2 là font gì thế

Ủng hộ diễn đàn